Thảo Luận Chung Có nên mua Nissan Sunny XL 2014

Nên mua hay không nên mua?

• Mua ngay, không phải nghĩ

Bình chọn: 0 0,0%
  • Đáng mua đó

Bình chọn: 1 16,7%
  • Nên tham khảo thêm các dòng khác rồi quyết định

Bình chọn: 5 83,3%
  • Không nên mua

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    6
Tập Lái
12/5/11
27
18
3
Em khuyên bác thế này: nếu là xe thanh lý , xe test drive thì nên đem qua 1 hãng khác test lại và kiếm 1 người thực sự rành về xe để đi chung và test giúp nhen. Em không nói tất cả các showroom đều xấu nhưng mình bỏ cả cục tiền ra mua xe, phải test kỹ nhé Bác.
Riêng em thì em nghĩ thế này: cái gì nhà mình làm được thì tất nhiên sản phẩm sẽ long lanh.Còn xe test driver thì các bác biết tâm lý của người dân mình rùi đó. Có phải xe họ đâu mà họ tiếc, chạy phá xe lắm. Em đã thấy vài chiếc test drive ủn mông, va thành cầu rùi. Hôm trước em cũng test 1 chiếc, em ngồi sau cho bác sale chạy để thử cảm giác người ngồi sau. Bác ấy chạy như thể khoe driving skill ấy. ôm cua cái vèo, nhấn ga em thấy mà xót cái xe. Sale xe mà còn như thế, khách thì .....
:)

Cám ơn bác nhiều. Nghe bác nói em cũng lo quá. Mà ví dụ như em trả được 1 cái giá tốt, ví dụ như ra xe sang tên giấy tờ hết mất 400tr thì bác thấy có đáng ko (tức là em trả giá 400tr), hay là bác có nghĩ ra cái giá nào mà lợi cho mình ko :D

Tập Lái
30/9/14
48
383
53
HCM
Nói thật là giá xe thì em hông rành, chỉ đứng trên góc độ người tiêu dùng mà ý kiến thôi.:3dcuoi:
Đối với em thì khi mua 1 món hàng, mình thích và nó mang lại cho mình sự thoải mái, tiện lợi tương ứng với số tiền bỏ ra thì em quyết luôn, cho nên em đi mua hàng lẹ lắm.hehe. Nói vui với Bác em mua nhà và mua xe, quyết xong ai cũng lắc đầu. Mua nhà đi xe ware ghẻ đến, mấy em sale không ai tiếp. Có 1 em chắc là rảnh nên cũng miễn cưỡng dắt em đi xem nhà. Xem xong hôm sau em quay lại chốt luôn. Đặt cọc 500k:3dquaytay:. Ai cũng cười. Hôm sau chuyển tiền lấy nhà là xong. Em mua xe cũng thế.
Cho nên giá 400tr hay 440tr không quan trọng, chủ yếu là chất lượng xe có tương ứng với nó không. Bởi vậy em mới nói Bác kiếm 1 người thực sự rành về xe giúp Bác test.
Chúc Bác sớm chọn được xe ưng ý. Khi nào chốt xong báo em mừng với nhen

• Like
Reactions: jongbin
Tập Lái
12/5/11
27
18
3
Muốn biết xe nhập khẩu hay LD bác xem cái sổ đăng kiểm lòi ra ngay. Con này nghe bà con nói là nồi đồng cối đá nhưng nghe đâu ngoại hình ko đẹp và nội thất cũng chán. bác cứ xem tận mặt, cỡi tận tay thấy thích thì múc thôi. Nếu dc BH tại hãng thì hãy cho hãng kiểm tra bảo trì qua 1 lượt coi có vấn đề gì dẫn đến từ chối BH ko ? Ko có thì yên tâm rồi.

Vậy mình nói chủ xe cho xem sổ đăng kiểm. Nếu nó ghi xuất xứ là Nhật thì là xe nhập hả bác? Sorry em hơi gà quá thể :D

Hạng C
28/2/15
689
622
93
47
Vậy mình nói chủ xe cho xem sổ đăng kiểm. Nếu nó ghi xuất xứ là Nhật thì là xe nhập hả bác? Sorry em hơi gà quá thể :D
Đúng rồi, sổ đăng kiểm ko thể lụi được xuất xứ xe đâu, cả đời xe nữa

• Like
Hạng B2
2/12/14
132
137
43
44
Nissan thì bền rồi nhưng cái xe còn phải bảo dữong bảo trì nữa nên khi mua phải chú ý đến dịch vụ hậu mãi của nó k là ấm ức bực mình lắm

• Like