Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Thanks anh nhé. Xe phụ nữ đi, lại lười đi nên số km có lên mấy đâu ? đi lại đi taxi hay e chở. E cứ xe nhật chiến, lành. Có khi cả tuần xe ko ra khỏi hầm.
Nói chung thì tôi cũng có lái khá nhiều hiệu , loại, nhưng cuối cùng tôi chọn xe Đức cho ... lành :p:p:p

• Like
Reactions: Civic 2988
Hạng B2
25/2/13
474
1.341
93
Nếu sợ cảm biến thì bạn tìm ngay dưới .... lọc điều hoà (mở capot phía tay trái, ở gần phần kính xe// tháo gở phần che mới thấy), tháo lọc ra và nó có một cái ti nhỏ ngay đó. giá cũng rẻ không đắt lắm. Nhưng nếu chắc ăn thì check thì biết . Hay muốn thì mua anh Vagcom 19.... trên ebay với cổng USB check cũng rẽ và cần thiết sau nầy.

Cách hay nhất là check thì biết ngay, nếu bạn nhờ ai đó thì OK, còn nếu đi hãng thì hỏi error code là gì nha. trong dòng của tập đoàn VW cũng bị hoài về cảm biến phần nầy, lý do làm biếng ... thay lọc.

Thêm nửa, tuyệt đối đến chừng 60-70K là phải thay nhớt và lọc .... hộp số S-tronic, nếu không sẽ mang hoạ nhé

Bạn chạy ít nhỉ, tôi có 1 năm mà trên 24K rồi, sắp đến bảo dưởng đầu tiên và "tiền đâu" :p:p
Anh cho em hỏi giờ thay lọc có hết ko anh ? Anh có gara không ? Nếu có chỗ em địa chỉ có thời gian e ghé, hay anh cho em địa chỉ gara nào uy tín cho phần máy lạnh con Audi này e kiểm tra với.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Anh cho em hỏi giờ thay lọc có hết ko anh ? Anh có gara không ? Nếu có chỗ em địa chỉ có thời gian e ghé, hay anh cho em địa chỉ gara nào uy tín cho phần máy lạnh con Audi này e kiểm tra với.

Không hết đâu, bạn cứ check trước đi (Vagcom hay Vcds), Em kh phải thợ máy, em cũng đâu có garage, nếu muốn thì inbox, em chỉ cho mà thay, còn gaz thì phải kiểm tra thôi,

Có ai biết xóa lỗi này vào đâu không chỉ mình với, mình mới sử dụng nên không biết vào đâu để xóa
Cái hình nầy bạn mới post à, đâu phải lỗi, vì bạn dùng máy lạnh hay sưởi thì nó báo bạn sẽ uống bao nhiêu thôi, bạn tắt quạt, sưởi hay máy lạnh nó trở về 0 ngay

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Các bạn nào ở SG biết chổ nào sửa máy lạnh cho xe thì báo cho bác Civic2988 nha. Tôi thì mù tịt, bác í ở Vũng Tàu, định hết dịch đi kiểm tra ở SG. Cám ơn các bác trong OS trước.

Hạng B2
3/11/11
202
40
28
Mua thôi bác, em là người mua audi cũ Q7, nói chung mua về chỉ có đổ xăng, thay ắc quy, thay nhớt chạy thôi, phải nói rất rất lành.

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
9/10/20
4
4
3
HCMC
Nếu sợ cảm biến thì bạn tìm ngay dưới .... lọc điều hoà (mở capot phía tay trái, ở gần phần kính xe// tháo gở phần che mới thấy), tháo lọc ra và nó có một cái ti nhỏ ngay đó. giá cũng rẻ không đắt lắm. Nhưng nếu chắc ăn thì check thì biết . Hay muốn thì mua anh Vagcom 19.... trên ebay với cổng USB check cũng rẽ và cần thiết sau nầy.

Cách hay nhất là check thì biết ngay, nếu bạn nhờ ai đó thì OK, còn nếu đi hãng thì hỏi error code là gì nha. trong dòng của tập đoàn VW cũng bị hoài về cảm biến phần nầy, lý do làm biếng ... thay lọc.

Thêm nửa, tuyệt đối đến chừng 60-70K là phải thay nhớt và lọc .... hộp số S-tronic, nếu không sẽ mang hoạ nhé

Bạn chạy ít nhỉ, tôi có 1 năm mà trên 24K rồi, sắp đến bảo dưởng đầu tiên và "tiền đâu" :p:p
Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm tâm huyết của bác Osin.
Em đang ngắm con Q5 đời 2014, lý lịch rõ ràng, odo cỡ 50k km. Dòng này có hỏng vặt không bác ơi, em không rành xe Đức lắm ạ. Cảm ơn bác, chúc bác năm mới vui vẻ, phát đạt.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm tâm huyết của bác Osin.
Em đang ngắm con Q5 đời 2014, lý lịch rõ ràng, odo cỡ 50k km. Dòng này có hỏng vặt không bác ơi, em không rành xe Đức lắm ạ. Cảm ơn bác, chúc bác năm mới vui vẻ, phát đạt.
Có sao đâu, có điều là xe Đức thay thì đồng bộ, kh hư cũng phải thay ...do đó cái khác là nơi đó, bác đừng lo ..., còn Q5 thì phải cho thông tin thêm mới biết được, , cần biết hiện giờ nó làm gì rồi . sợ là nó kh làm gì mình ôm là mệt ...Thân !

• Like
Reactions: masonwood