Hạng B1
15/8/06
79
24
8
Chào các bác,

Anh chị em chúng ta hằng ngày chứng kiến nhiều chuyện về XXX, về giao thông trên đường thiên lý. Và cùng nhau chia sẻ trong diễn đàn.
Nhưng có lẽ vì vậy các thông tin phản hồi không tới được các cấp lãnh đạo của XXX.
Thiết nghĩ, anh chị em chúng ta nên thỉnh thoảng làm vài cái đơn góp ý gửi cho các cấp lãnh đạo, để các xxx rút kinh nghiệm và không bắt bậy nữa.

Cụ thể, em thấy xxx hay đứng ở cầu Điện Biên Phủ, cầu Thị Nghè, hay các con cầu có nhiều line đế bắt lỗi xe chuyển làn trên cầu. Mặc dù không có biển cấm.
Hay theo công điện của BCA, các XXX không được đứng góc khuất, đoạn hẹp, không được lập chốt liên tục nhiều ngày,...
Rồi các điểm giao thông bẫy, bất hợp lý do Sở giao thông công chánh gây ra.

Anh chị em chúng ta cùng hợp tác lại, gửi đơn lên các cơ quan, báo đài, các đội,... Có như vậy may ra mới giải quyết được vài các ung nhọt hàng ngày chúng ta thường hay bắt gặp.

Em dự định gửi đơn lên Đội 16, đội Hàng Xanh, đội Bình Triệu, Đội Rạch Chiếc vì việc các xxx bắt bậy.
Không biết các bác nghĩ gì?

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Nếu bác gửi thì bác gửi lên báo chí đi ạ. Nói chung là làm đơn gửi cả 2, đơn vị quản lý và báo chí thì hiệu quả cao hơn rất nhiều nếu chỉ gửi lên đội.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
chạy trên cầu đâu dc chuyển lane đâu bác,điều này là em dc chính thầy dạy lái của e nói cho e lúc e đang tập chạy luôn mà
e ủng hộ cách làm của bác nhưng mà e thấy lỗi này xxx bắt đúng chứ

Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
bad_boy1207 nói:
chạy trên cầu đâu dc chuyển lane đâu bác,điều này là em dc chính thầy dạy lái của e nói cho e lúc e đang tập chạy luôn mà
Vậy thì làm làn đứt làm gì nhỉ? Ko dc vượt thôi chứ bác ?

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
bad_boy1207 nói:
Nếu chuyển lane xong đạp ga qua mặt cái vèo thì ăn cạp nông là quá chuẩn.

Còn đổi lane mà trên cầu có vạch đứt thì ko có lý do gì xxx kiếm chuyện được cả.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
zorojp nói:
bad_boy1207 nói:
fly_us nói:
bad_boy1207 nói:

Còn đổi lane mà trên cầu có vạch đứt thì ko có lý do gì xxx kiếm chuyện được cả.
vạch đứt hay k thì em k dám khẳng định e đúng,e chỉ nghe ông thầy dạy e là tuyệt đối k dc chuyển lane thôi.e cũng chưa thử chuyển lane trên cầu bao giờ nhưng em thường muốn quẹo phải thì e bật xi nhan trước khi đang ở trên cầu rồi xuống dốc e mới quẹo(xxx thì đứng ngay dưới dốc cầu trước mặt) thì e chưa bi bắt vô bao giờ

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
bad_boy1207 nói:
zorojp nói:
bad_boy1207 nói:
fly_us nói:
bad_boy1207 nói:

vạch đứt hay k thì em k dám khẳng định e đúng,e chỉ nghe ông thầy dạy e là tuyệt đối k dc chuyển lane thôi.e cũng chưa thử chuyển lane trên cầu bao giờ nhưng em thường muốn quẹo phải thì e bật xi nhan trước khi đang ở trên cầu rồi xuống dốc e mới quẹo(xxx thì đứng ngay dưới dốc cầu trước mặt) thì e chưa bi bắt vô bao giờ
Giáo viên hướng dẫn vậy cũng là để tránh bác bị mấy bác XXX kiếm chuyện ăn bẩn thôi, nhưng theo luật thì tìm mỏi mắt chỉ có điều quy định về cấm vượt trên cầu, chứ ko hề có chữ nào nói về việc chuyển lane trên cầu cả. Mà về nguyên tắc nếu ko cắm (trong trường hợp vạch đứt) thì nghĩa là được phép.

Cái này ko phải khuyến khích bà con lên cầu chẻ lane ào ào, mà chỉ là khi rủi có việc cần đổi lane mà bị xxx bắt bậy thì có cơ sở để nói chuyện thôi.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
fly_us nói:
bad_boy1207 nói:
zorojp nói:
bad_boy1207 nói:
fly_us nói:
bad_boy1207 nói:

Giáo viên hướng dẫn vậy cũng là để tránh bác bị mấy bác XXX kiếm chuyện ăn bẩn thôi, nhưng theo luật thì tìm mỏi mắt chỉ có điều quy định về cấm vượt trên cầu, chứ ko hề có chữ nào nói về việc chuyển lane trên cầu cả. Mà về nguyên tắc nếu ko cắm (trong trường hợp vạch đứt) thì nghĩa là được phép.

Cái này ko phải khuyến khích bà con lên cầu chẻ lane ào ào, mà chỉ là khi rủi có việc cần đổi lane mà bị xxx bắt bậy thì có cơ sở để nói chuyện thôi.
nếu vậy thì e thấy mình có kiện cáo gì xxx thì cũng chẳng ăn nhập gì tới tụi nó cả bác ah.cho dù mình có quay video tường tận,mình cứng hơn nó đi chăng nữa thì sự việc cùng lắm là lùm xùm vài ba tuần,trong ngành với nhau thì tụi xxx cũng ém nhẹ nó xuống,còn người dân thì lúc đầu hiếu kì về sau cũng quên bẽn nó đi thôi.thời buổi này mấy video quay xxx post trên mạng thiếu gì,ai xem cũng bình luận,cũng chữi,lời ra tiếng vào mà tụi xxx cũng đâu bị gì
nếu rõ ràng mình đúng,mình cứng hơn nó,làm nó đuối lí rồi tha mình đi coi như là ổn rồi.mình kiện cáo,rùm ben lên,gửi thư rồi có ai giải quyết đâu.đưa báo chí thì hot dc mấy bữa cũng chìm ah bác
e thì k bênh tụi xxx bẩn nhưng thực sự thì mình k làm gì dc nó cả

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Đúng là kg làm được gì bọn nó , nhiều người đã kiện cáo rồi cuối cùng cũng chỉ nhận lại giấy tờ và lời xin lỗi không chân thành.
Vì sao không diệt được lý do đơn giản trước hết là kg có bộ phận nào đứng ra bảo vệ dân đen làm cho đến nơi đến chốn , thêm lý do nửa là xxx kg muốn làm trong sạch bộ máy của mình như thường rêu rao trên các mạng thông tin đại chúng.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
em nghĩ ko nên gửi,kiện cũng ko được gì đâu bác ơi