Tư Vấn Chia Sẻ Có phải là cách âm????

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Có phải là cách âm????

Kính các bác!
Em cũng đang mặn cái vụ cách âm này lắm, em cũng đang ngâm cứu xem sao, em thử cắt thành 2 lớp 1 lớp có tổ ong xem sao? Nói chung là em đang trong giai đoạn thử nghiệm cả về nguyên liệu lẫn cách lắp đặt. Em lắp đặt theo kiểu sai sửa(vì có biết cái mô tê cách âm là gì đâu?????).Có gì em báo cáo các bác. Hy vọng có hiệu quả chứ không phải hậu quả:D:D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: thich4banh

Cái tấm trắng trắng đó mới là 1G thôi ông Bắp ơi.

2G là có thêm lớp 5mm lỗ màu xanh mà xe matiz của ông được lomo nó làm đới. 2G nó còn ù nói chi 1G, hèn chi ở số 3 ù chịu không nổi là đúng gòi. Gỡ ra đi bác puma.com ơi....:D
Hix. Vậy là em bị "thầy thuốc" rùi hả thầy?:( hixhix

Thầy chỉ dán vào xe em cái tấm đen đen (thay cho trắng trắng) + tấm lỗ xanh xanh thui è [&:] => 2G chứ 0 phải 3G

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Vios ghẻ làm 3G+ đã là ngất ngây cả chủ xe mondeo về độ cách âm. Không biết 3G++ có thật sự hiệu quả không hay là mondeo cách âm kém nhỉ?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Em có 1 vài ý kiến, các bác tham khảo nhé:
Qua 1 vài lần thử rồi tháo bỏ, làm lại em thấy vật liệu này cũng khá tốt. Nhưng em thấy:
1. Những chỗ tạp âm nhiều nhất 9 là những chỗ tiếp xúc và những mũi khoan hay những con vít, ốc được bắt vào xe(Vd: Ngay chỗ bắt ghế với sàn xe, phải cách âm thật tốt những chỗ này). Ông anh em chạy con cá mập 12 chỗ ghế sau cùng được bắt vào hốc lồi lên của bánh xe, khi ngồi ở ghế sau nếu tháo cái chụp chân ghế và miếng lót sàn thì nghe rõ tiếng bánh xe chạy luôn, ngay cả tiếng rào rào khi bánh tiếp xúc với đường.
2. Ngay khoang lái, chân côn, thắng, ga. Nếu chỗ nào mà bị khoan 1 lỗ mà được bịt kín = 1 con ốc thì chẳng khác nào chỗ đó 9 là chỗ truyền âm tốt nhất=> phải khử tuyệt đối.
3. Theo em nghĩ ở khoang lái nên làm cách âm chủ động chứ đừng làm theo kiểu thụ động=> Đừng để cho tiếng máy lọt vào xe rồi mới hạn chế chúng lại, nếu được thì lót ngay 1 tấm cách âm phía trước máy với vách khoan lái (hơi khó vì nhiệt, nước, xăng dầu nhớt.....tác động từ bên ngoài)
Sau khi đã cách âm những điểm tiếp xúc và những cái em đề cập ở trên thì em cảm thấy hiệu quả là 50%(không biết có quá không? nhưng em thấy như vậy đó)
Em chỉ muốn tự tay làm thử xem sao, nên làm sao và thấy vậy em báo cáo các bác biết. Các bác xem qua chỗ nào không vừa ý hay không đúng thì bỏ qua cho em vì thực tế em thấy vậy:D
P/S Đang ngâm cứu làm típ;);) (***mà lì);)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Chiều qua đi từ TP về BD trời mưa to dã man rợ, nên ngồi trong xe mà cứ rụt cái đầu xuống wài vì cứ như là cái gì nó trút xuống đầu mình vậy, về nhà tức mình lột cái trần con vợ em ra, thì hỡi ôi có cái gì gọi là cách âm đâu?????, 1 lớp mỏng te dùng để trang trí trần cho đẹp thì có! Lại ngâm kíu típ, và lần này thấy cũng hơi hơi bị êm, nhưng chờ mưa to nữa xem sao?
Zậy có gọi là chơi xe không nhỉ? Hay là phá xe?(cái chủ đề gì mà các bác bàn lựng đó)

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Puma,

Phục bác luôn, mới cưới vợ mà "mần" em nó dữ quá.

Về cách âm thì em vừa dùng Rustguard của Shell quét dưới gầm và các học bánh xe, kết quả thì hơn cả sự mong đợi của em. Tiếng rào rào từ mặt đường giảm hẳn, chạy vào đường làng (nhựa, khu Chánh Nghĩa) tét rồi, êm hẳn.

Nếu bác thích tự mần em nó thì cuối tuần em về BD alo cái em giới thiệu cho bác cái Rustguard vừa chống gì vừa giảm ồn (chủ động) nhưng giá thì mềm hơn Wurth rất nhiều. Cái này phải dùng cọ quét lên thôi không phun được.

maxi

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

OK! Bác tét khu Chánh Nghĩa gồi chắc bác cũng gành khu này dữ hen, em ở ngay khu Chánh Nghĩa. Bác về thì bác alô, hay bác PM cho em cái số alô của bác cũng được.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Các bác làm xong cho em xin cái...công nghệ ;)