Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
tuando nói:
lucsi nói:
Từ Trứng Khoán: Bán trước khi tin ra. Mua lại 6 tháng sau khi tin ra.

Câu hỏi: Sài Gòn không đầu cơ Q2 thì đầu cơ ở đâu?
Năm nay đầu cơ ở đâu cũng chết ... trừ ông nào tay to như Lực sĩ :D

Vẫn chết bác ơi. Vàng nó nhảy 1 phát hôm rồi là khóc

Hạng F
5/3/10
6.004
33.393
113
taychoitapsu nói:
stevenlawds nói:
còn một xíu xiu nữa thôi, thông tin là 2-9 thông xe kỹ thuật rồi làm gì tiếp thì làm, gắng gồng đi bác. nền APAK ở khu nào vậy? khu này mấy tháng gần đây cũng rỉ rả nhích lên rồi mà.
Chơi đón gió, phải bán khi Hầm mới dìm đốt đầu tiên - chứ chờ khi hầm hoàn thiện - thì ko còn hấp dẫn nữa. Trong BĐS đón gió, các bác phải thuộc lòng "Chưa đi chưa biết Đồ Sơn, đi rồi mới biết chẳng hơn Đồ Nhà" - để hoàn thiện cho một khu ở dọc 25B còn nhìu chuyện nữa bác ờ " đêm nằm nghe muỗi kêu như sáo thổi , sao nhớ Cà Mau za ziết". Hôm rùi, mấy F1 đái ngồi của thằng bạn chết trân vì rắn bò vô nhà.
bác nói thế nghe sợ teo bugi luôn, ai mà dám qua bên đó ở, vậy mà giá nó đâu có chịu xuống

Hạng B1
28/6/11
65
3
8
APAK Q2
khu nào có rắn, gió thì để rẻ lại em hốt cho các bác, vừa có nhà đất đầu cơ vừa có mồi nhậu hú chiến hữu wa chơi :))

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
Em hỏi hơi lạc đề 1 chút, bác bác đừng mắng, em ở xa, đang đóng tiền chung cư khu City Horse, để F1 học mẫu giáo và cấp 1 ở đâu trong Q2 thì tốt ạ, thuận tiện nữa

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
hungcauvan2005 nói:
mấy bác xxx ưu tiên phát triển q2....bũa vô UBNDTP em nghe nói vậy
Dạ em có ông anh cũng luôn ưu tiên phát triển quận 2
Tập 1: lùng đất các bác bị kẹt, nhất là thổ đẹp
Tập 2: Thuê họa viên làm quả bản vẽ dự ớn xây cất hoành tráng vô (nôm na toàn cọp bừa từ đồ mẫu - nên giá cũng rẻ)
Tập 3: Xin giấy phép xong, dán cái pano trước miếng đất - thông báo xyz
Tập 4: Rục rịch xây cất (dựng mấy hàng rào lờ vờ ...)
Tập 5: Rao bán (đủ thứ lý do chính đáng)

Ưu tiên ở HCMC thì nhìu nắm, riêng chống kẹt chống ngập muốn tới 2025 (như quả điều chỉnh quy hoạch chung HCMC đến 2025) - mỗi năm cần chừng 5 tỷ Obama - nhưng bố trí đâu được 500 chai Obama - nên các bác zui lòng "hổng phải chính quyền này xạo - mà hổng có tiền - không xạo thì bị mấy cha Hội Đồng & mấy cha Mõ bêu riếu sao :(".

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
Sau hầm Thủ Thiêm thí sắp tới có còn công trình hạ tầng nào khác ở đây hoặc kết nối vào đây không các bác ( trừ cầu đi bộ) ?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
orange tree nói:
Sau hầm Thủ Thiêm thí sắp tới có còn công trình hạ tầng nào khác ở đây hoặc kết nối vào đây không các bác ( trừ cầu đi bộ) ?
Thông đường Cát Lái - Long Thành - Dầu Giây ( đường về Vũng Tàu - Sân bay Long Thành)
Công bố Quy hoạch chi tiết lõi trung tâm Q2
....

Hạng B1
28/6/11
65
3
8
APAK Q2
orange tree nói:
cầu đi bộ thì mới chỉ lên phương án, em nghi còn lâu mới xây.
nhanh thì có cầu SG2 (đag giải phóng mặt bằng) và cầu TT2 (nối từ Q2 sang đường Tôn Đức Thắng khúc Ba Son). Metro tuyến số 1 và số 2, đường cao tốc SG - Long Thành cũng đã khởi công.

Status
Không mở trả lời sau này.