Hạng D
29/12/10
3.133
14.123
113
TP.HCM
Re:Có thể bạn cần biết !!

em cám ơn bác xagan nhiều, thông tin quá bổ ích

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49

XaGan nói:
Và ngay sau nó là ngã ba - rẽ phải đi tắt qua LK (nếu không để ý sẽ chạy qua mất)
Cái vạch liền như thế làm sao tấp vào nhà hay rẽ phải được bác nhễ?

Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com

Bác Xa Gần cho em hỏi đường quốc lộ 51 bây giờ đã tốt hơn chưa bác. Em sẽ cùng gia đình làm một tour đi vũng tàu thứ bảy này, 24-9.. Nếu có bác nào vừa đi vũng tàu về có chút kinh nghiệm "máy sấy tóc" đoạn đường này thì góp ý cho em luôn thể. Cám ơn các bác.

Hạng D
18/2/10
3.284
3.149
113

Hilander nói:
Bác Xa Gần cho em hỏi đường quốc lộ 51 bây giờ đã tốt hơn chưa bác. Em sẽ cùng gia đình làm một tour đi vũng tàu thứ bảy này, 24-9.. Nếu có bác nào vừa đi vũng tàu về có chút kinh nghiệm "máy sấy tóc" đoạn đường này thì góp ý cho em luôn thể. Cám ơn các bác.
Quốc lộ 51 đang tốt lên từng ngày và cũng đang xấu đi từng ngày vì xuất hiện nhiều lỗ mới do trời mưa xói mòn các chỗ mới trải nhựa !
"Máy sấy tóc" bây giờ hạn chế hơn trước đây, đa phần xuất hiện ở chiều về (chiều đi em chưa thấy), khúc qua Thị Xã Bà Rịa và khúc Phú Mỹ (2 khu đông dân cư trên đường về), bắn trực diện, nên quan sát tốt là ổn. Nhưng cũng không nên chạy quá nhanh nếu xe chở nhiều người hoặc chở nặng, khi qua mấy mí trải nhựa nhấp nhô dễ hư lốp.

Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com

Cám ơn bác anhtuanpro, em sẽ chạy cẩn thận hơn với đường xá cũng như là "máy sấy tóc".

Tập Lái
23/1/09
25
0
1
Tp HCM

neo99 nói:
XaGan nói:
Và ngay sau nó là ngã ba - rẽ phải đi tắt qua LK (nếu không để ý sẽ chạy qua mất)
Cái vạch liền như thế làm sao tấp vào nhà hay rẽ phải được bác nhễ?
Ngay truoc đầu đường là vạch đứt đó bác. Chạy tới đó rồi...cua 90 độ vô

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

1088L nói:
Em mới thấy xxx cắm mới biển báo phân làn tại ngã 4 QL13 - Kha vạn cân, lane ngoài cùng hướng từ cầu Bình triệu xuống chỉ dành cho xe rẽ trái, trước đây là rẽ trái và đi thẳng, các bác đi Bình dương chú ý nhé.
Có tấm ảnh minh họa dùm bác nè :
Trước khi lao dầm ...

Sau khi lao xong dầm cầu vượt ... biển được di dời một chút sang vị trí mới.

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

1088L nói:
Em thấy lúc trưa hôm qua bác ạ, mũi tên sơn kẻ dưới lòng đường thì vẫn vậy, chưa thấy sơn lại. Các bác chú ý không thì rất dễ mất tiền chỗ này vì xe bus và xe tải rất nhiều, sẽ không nhìn thấy biển.
Hôm nay đã thấy công nhân đang sơn mũi tên trước ngã tư Bình Triệu.

Last edited by a moderator: