Hạng B2
17/3/13
141
24
18
SG
Re:Có thể bạn cần biết !! (Mục lục)

Quá trời thông tin, đánh dấu 1 cái nào. Cám ơn bác XaGan

Tập Lái
24/2/13
0
1
8

Vinh danh nỗ lực của bác. Chúc mừng, chúc mừng

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44

Các bác cho mình hỏi, khi đi 4b muốn quẹo phải từ Nam Kỳ Khởi Nghĩa vào Tú xương ở quận 3, khúc vừa qua ngã tư NKKN-VTS như hình trên thì đi cách nào dưới đây:
  1. Qua ngã tư là chuyển vào lane 2b với xi nhan phải và khi tới ngã 3 với Tú xương thì quẹo vô
  2. Qua ngã tư cứ đi vào lane 4b, tới ngã ba với Tú xương mới quẹo phải.
Mình phân vân vì nếu đi theo cách 1 sẽ dễ quẹo phải hơn, cũng không sai luật vì không có biển báo cấm 4b vào đó, nhưng sợ bị làm khó dễ.
Còn cách 2 thì bảo đảm đúng theo biển 411 đầu đường, nhưng khi quẹo Tú xương sẽ cắt đầu 2b rất khó chịu.

Cảm ơn các bác!

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

@caubataphoa : Nên ưu tiên đi theo cách thứ 2 bác ạ.
Vì :
- Có biển 411 rõ ràng, có làn đường rẽ phải. Tới ngã 3 bác chỉ cần dừng lại 1 nhịp là 2B cũng lần lượt qua hết, lúc này rẽ phải vào Tú Xương OK, mà ko cần phải bận tâm tới xxx. Nhất là khi đèn ở giao lộ NKKN-VTS đỏ thì nhánh đường này cũng ko còn nhiều 2B, họ đã dồn tới giao lộ Điện Biên Phủ rồi.
- Còn theo PA 1 tuy không phạm luật nhưng đường hẹp lại chung với 2B, bác lại phải chen với họ một đoạn cũng không thoải mái gì.

Mình cũng hay đi đoạn này và quan sát thấy hầu hết 4B đều lựa chọn PA2.

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Cổng chào Bình Dương (QL13), nơi tiêu tốn hàng chục tỷ đồng, sau 2 năm đã xuống cấp thảm hại, quả cầu lớn trên đó xơ xác trơ khung sắt vì các tấm vật liệu gắn trên nó rơi lả tả xuống đường, gây nguy hiểm cho người và phương tiện lưu thông phía dưới (báo đã đăng), nay đã được gỡ xuống hoàn toàn, để trơ lại phần đế. Lại tốn thêm một mớ tiền đáng kể của dân để làm lại nữa rồi.

Hạng C
13/10/12
747
653
93

Bác cho em hỏi như sau
Em đang chạy oto len trong cùng chung với xe 2 bánh trên đường Võ Văn Kiệt ra QL 1A nên:
-oto chạy len bên trái,2banh chạy len bên phải
-khi đên gần ngã 4 có tín hiệu đèn thì em thấy trên đường oto có vẻ mủi tên rẻ trái(và được quay đầu xe),có tín hiệu đèn rẻ trái riêng,đi thẳng riêng.Vậy
1)Khi oto muốn chạy thẳng thì oto đậu chờ đèn ở len nào
a)len rẻ trái?thì cản đường oto sau đang rẻ
b)len 2 bánh?lấn len 2 bánh
2)Khi oto em muốn chạy ra 3 len oto thì chạy theo tín hiệu đèn nào
a)theo đèn rẻ trái?
b)theo đèn chạy thẳng?
Cám ơn bác

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

@titi73 : Bác nên nêu cụ thể vị trí nào trên Võ Văn Kiệt thì mọi người mới dễ giúp bác được. Hoặc bác chịu khó về trang 1 để tìm tất cả các thông tin liên quan đến ĐL Võ Văn Kiệt để tham khảo vậy.

Hạng C
13/10/12
747
653
93

XaGan nói:
@titi73 : Bác nên nêu cụ thể vị trí nào trên Võ Văn Kiệt thì mọi người mới dễ giúp bác được. Hoặc bác chịu khó về trang 1 để tìm tất cả các thông tin liên quan đến ĐL Võ Văn Kiệt để tham khảo vậy.
dạ ngã tư đoạn Võ văn Kiệt với Phó đức Chính và 1 trường hợp tương tự nữa là trên xa lộ đại hàn qua ngã tư ga tí có 1 ngã 4 có đèn.Em phân vân quá