Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Colorado bị rung

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hôm nay em đi Bến Tre về, khi về đến QL1 dừng đèn đỏ thì thấy máy bị rung giật, về đến nhà khi xe dừng hẳn về mo thấy xe nổ không đều, có hiện tượng máy nổ rung giật. Các bác đang đi colorado 2015 có bác nào đã từng bị như vậy chưa? Xe em bảo dưỡng định kỳ tại hãng. Em tính mai chạy xe ra hãng kiểm tra, nhưng cũng đăng lên xem xe bị sao? Xe em colorado ltz at.

• Like
Reactions: GM PARTS
Hôm nay em đi Bến Tre về, khi về đến QL1 dừng đèn đỏ thì thấy máy bị rung giật, về đến nhà khi xe dừng hẳn về mo thấy xe nổ không đều, có hiện tượng máy nổ rung giật. Các bác đang đi colorado 2015 có bác nào đã từng bị như vậy chưa? Xe em bảo dưỡng định kỳ tại hãng. Em tính mai chạy xe ra hãng kiểm tra, nhưng cũng đăng lên xem xe bị sao? Xe em colorado ltz at.
bác nên mang ra hãng kiểm tra lại đi ạ, chứ không nên để đi tiếp!

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
bác nên mang ra hãng kiểm tra lại đi ạ, chứ không nên để đi tiếp!
Hôm qua em chạy xe 1 vòng khoảng 3km, cũng dừng rồi depa nhiều lần thì không hiện tượng rung nữa. Em có mở khoang máy thấy có mùi hôi của anh Tý. Em nghi anh Tý đã gặm sợi dây nào đó nên đi Bến Tre gặp mưa lớn dẫn đến chập.
Cám ơn bác, chắc cũng phải vô hãng cho họ kiểm tra kỹ lại!

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Hôm qua em chạy xe 1 vòng khoảng 3km, cũng dừng rồi depa nhiều lần thì không hiện tượng rung nữa. Em có mở khoang máy thấy có mùi hôi của anh Tý. Em nghi anh Tý đã gặm sợi dây nào đó nên đi Bến Tre gặp mưa lớn dẫn đến chập.
Cám ơn bác, chắc cũng phải vô hãng cho họ kiểm tra kỹ lại!
bác ở khu vực sài gòn ghe em test lỗi cho ah, bên em chuyên sửa các dòng chevrolet

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Có thể do buji dơ, hay phần mobil lửa đó bạn, cháy gioăng nắp máy nhớt chảy ra làm ướt buji cũng bị hiện tượng đó, xem đồng hồ tua máy là biết liền, lý do chính là 4 máy chạy ko đều,ma nguyên nhân là một trong các nguyên nhân trên
Bác tư vấn này là toi em rồi! :):):) xe em colorado dùng động coe diezen :D

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xe em chưa mang đi kiểm tra được, hôm trước đi loanh quanh tầm 5km về không sao, hôm nay đi Hóc Môn gặp mưa lớn nên xe lại bị. Hình taplo khi bị báo lỗi động cơ (cá vàng)
Colorado bị rung

Chắc mai phải mang vô hãng xem bị sao.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xe em mang ra hãng, cắm máy tét lỗi và hãng đã tìm ra nguyên nhân (điện có vấn đề nhỏ) và đã khắc phục ok. Xe lại êm ru bà rù :D
Thank Chevrolet Việt Long!

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Hình như xe bạn bị tháo van hằng nhiệt ?, máy chạy lâu nhưng kim báo nhiệt độ xuống thấp
bác nên mang sơm vô hãng để họ kiểm tra cho bác, không đên khi xe bác gặp trục trặc nặng hơn rồi vô hãng họ bắt kẹt mình nữa, còn không bác ở gần khu vực quân tân bình ghé e check lỗi coi giúp bác.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hình như xe bạn bị tháo van hằng nhiệt ?, máy chạy lâu nhưng kim báo nhiệt độ xuống thấp
Không phải đâu bác, xe mới sao lại tháo? Trước giờ nó chỉ vậy thôi dù đi xa hay gần.
bác nên mang sơm vô hãng để họ kiểm tra cho bác, không đên khi xe bác gặp trục trặc nặng hơn rồi vô hãng họ bắt kẹt mình nữa, còn không bác ở gần khu vực quân tân bình ghé e check lỗi coi giúp bác.
Cám ơn bác! Em ghé hãng rồi, đã check và sử lý lỗi ok rồi bác. Hình như nó lỏng giắc điện nào đó, cắm máy báo lỗi rồi mấy bác thợ vô sử lý, giờ chạy thấy nhẹ hẳn.