Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
lamdat nói:
Đi ngang Phú Túc em có lần thấy ô tô lại khỏe hơn đó bác!
Tất cả các xe gắn máy bị thổi vào hết chả biết có lỗi hay không. Ông Tây bà đầm, sinh viên, nông dân cũng o thoát. Xe mà đầy đủ hết thì XXX đạp thử thắng chân, thắng tay xem đèn có báo không....Chả hiểu!
Chính xác luôn, khúc này ngay cây xăng, vừa qua cái chợ nhỏ xíu, gần tới khu toàn là cây cao su. Lần nào em đi ngang đây cũng thấy xe máy bị quắc vô hết, chưa cần biết đúng sai, nhiều người thấy đi tiếp. Chắc ở đây hay có cướp xe hay sao í, kiểm tra giấy tờ liên tục.
Em bị dính 1 lần tốc độ, nhưng ở Long Thành, khúc 1 chiều hướng ra VT, giữ mất bằng lái.^^. Cũng tại thằng tốc hành Hoa Mai:mad:, tin tưởng nó bám đuôi (tài mới chắc luôn), dính luôn 2 xe, trình bám đuôi kém.

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
haichien nói:
Bác Hà Vũ gắn nhiều thứ đồ chơi phết nhể ?

Em thấy bên cạnh cái GPS là cái gì vậy bác ? Radar Detector hay bộ báo cảm biến áp suất lốp ???

-------
P.S. Cá nhân em cũng có kinh nghiệm đi xuyên Việt với cái Radar Detector là chả ăn thua gì với lọai súng bắn tốc độ đời mới (súng laser có chụp hình theo tọa độ GPS luôn).
Vậy mà lại có ông bạn bên Mỹ về đem tặng 1 bộ 360[sup]o[/sup] radar detector nữa !!! Em tính bữa nào kiếm chỗ mấy chú xxx núp lùm để làm cái report mà chưa có điều kiện . :D

Dạ đúng a, 2 con madagacar là của đại ca em.

Còn phía bên song song cái camera là cái bluetooth rảnh tay, lấy điện từ ông trời.

Còn bên cạnh cái GPS là cái tính tiền hằng tháng khi e đi qua xa lộ hà nội á, khục khục

tommyha nói:
@havu : bác thử nghiên cứu xem có order loại camera có góc quay rộng hơn về dùm được không . Em xin đăng kí 1 bộ . Bác mà lên tiếng bảo đảm nhiều người sẽ order bác đấy

Chính xác là có cái góc rộng hơn cái e đang sài, có tích hợp cái lcd 3" nữa, góc rộng 90 độ thì phải, mà đắt hơn có 100 tệ, e tiếc là kg mua mịa cái đó thay vì lấy cái này.

A có mối ở bển thì hỏi xem như nào a? chứ mấy cái này e chỉ mua về gắn linh tinh cho vui chứ không rành lắm.

Hạng B2
22/4/09
483
6.062
93
Cảm ơn bac Haichien (em suýt té ghế với bác
)va bac capcapcon

Trước giờ em toàn tìm cách giải quyết thật nhanh để đi, chắc sắp tới mà bị vô lý cũng phải chiến đấu với xxx một lần xem sao.
Không biết bác chủ thớt dự tính ngày nào đi đóng phạt? Bác với em cùng đi cho vui?
haichien nói:
tracgia nói:
Em mới gọi lại cho bạn em, trí nhớ em chính xác: 52/50. (em nhớ rõ vì sai số của thiết bị có thể đạt tới con số này, vậy mới tức)
Bắn vẫn dính đó bác, không phí đạn đâu
Em muốn biết cách giải quyết trong tình huống đó, cãi sao cho không bị phạt?
capcapcon nói:
Không còn tính % như xưa nữa mà tính theo khoảng tốc độ.
Dưới 5km/h nó chả bắn phí đạn đâu :D

Giúp bác phát nữa vậy :
xxx : ... Bla bla ... Anh vị phạm tốc độ 52/50 . Phạt nhé ?
Bạn : Vâng . Cám ơn anh đã nhắc nhở . Em xin rút kinh nghiệm . Àh quên, anh tính phạt là phạt làm sao ?
xxx : Thì vi phạm thì là phải chịu "đóng phạt" .
Bạn : Vâng thì anh cho em xin được "đóng phạt". Luôn tiện anh cho em xin cái BB để đi đóng phạt cho kho bạc nhà nước, chứ đóng phạt linh tinh ngòai đường thế này chỉ tổ ... làm xấu hình ảnh ... của em !
xxx : Ơh ... ơh ... Thế thì anh ghi biên bản nhé . Chú chịu khó đi đóng phạt .
Bạn : Dạ vâng . Ơh mà ... <span style=""color: #0000ff;"">xin anh ghi rõ ràng là căn cứ vào điều nào, khỏan nào của NĐ34/2010/CP để em tiện tra cứu nhé .</span>
xxx : ơh ... ờh ... ờh ... Cái chú này lằng nhằng rách việc quá ! Thôi, giấy tờ đây . Lần này nhắc nhở cảnh cáo đấy nhé.  Đi đi .
Bạn : Dạ vâng . Cám ơn anh . Chúc các anh nhiều sức khỏe để phục vụ nhân dân .

Hạng D
23/6/08
1.246
3.492
178
haichien nói:
Giúp bác phát nữa vậy :
Bạn : Vâng . Cám ơn anh đã nhắc nhở . Em xin rút kinh nghiệm . Àh quên, anh tính phạt là phạt làm sao ?
Bạn : Vâng thì anh cho em xin được "đóng phạt". Luôn tiện anh cho em xin cái BB để đi đóng phạt cho kho bạc nhà nước, chứ đóng phạt linh tinh ngòai đường thế này chỉ tổ ... làm xấu hình ảnh ... của em !
Bạn : Dạ vâng . Ơh mà ... <span style=""color: #0000ff;"">xin anh ghi rõ ràng là căn cứ vào điều nào, khỏan nào của NĐ34/2010/CP để em tiện tra cứu nhé .</span>
xxx : ơh ... ờh ... ờh ... Cái chú này lằng nhằng rách việc quá ! Thôi, giấy tờ đây . Lần này nhắc nhở cảnh cáo đấy nhé.  Đi đi .

Bác hai làm em mém té ghế. Gặp mấy xxx em cũng hay yếu bóng vía lắm, tham khảo và rút kinh nghiệm.:D

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
haichien nói:
tracgia nói:
Em mới gọi lại cho bạn em, trí nhớ em chính xác: 52/50. (em nhớ rõ vì sai số của thiết bị có thể đạt tới con số này, vậy mới tức)
Bắn vẫn dính đó bác, không phí đạn đâu
Em muốn biết cách giải quyết trong tình huống đó, cãi sao cho không bị phạt?
capcapcon nói:
Không còn tính % như xưa nữa mà tính theo khoảng tốc độ.
Dưới 5km/h nó chả bắn phí đạn đâu :D

Giúp bác phát nữa vậy :

bác phụ đạo như thế này thì anh em dể thuộc bài áh

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM
hay các bác làm cái...giáo án để khi mà xxx vịn vào, anh em lấy ra để làm việc cho có trình tự ạ :D

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
tracgia nói:
Không biết bác chủ thớt dự tính ngày nào đi đóng phạt? Bác với em cùng đi cho vui?

Dạ, giấy hẹn 27/12 này, sáng thứ 2 tuần sau e đi anh, cở 8h ra đến đó hi vọng xong việc trước 10h, sau đó e vòng qua bến cát, đại nam vô thăm bạn ở mát xa Thượng Hải.

Người ta hẹn a khi nào?

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
anh Hà Vũ đại gia lâu lâu bị bắn tí coi như đóp góp tiền cho nhà nước để nhà nước có tiền xây thêm nhiều trường học, bệnh viên chứ. hehehe. Ăn thua gì. chỉ ghét cái đi lấy hơi xa :D

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Hôm qua, mình từ Đà lạt về, đoạn Gia Kiệm được các bác ngược chiều báo hiệu nên bò 50 +/-,