Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
lần sau ông nào vào đây show hàng là thu phí.
Thu phí được tính theo số bài khen trong thớt

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Mod del dùm e mấy cm ko mang tính xây dựng. trù dập....
. Mục đích e lập thớt xong rồi...xác định được rồi

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Em góp ý tí: Hơi nhiều màu một tí, tông màu nóng- lạnh tỷ lệ tương đương làm mất sang, trường hợp này nếu bác dùng màu sắc độ gốc có thể làm nhà sinh động hơn, còn màu cấp độ 2-3 dạng này bác nên đi theo tông chủ đạo là nóng hoặc lạnh.
Về kiến trúc nếu khối sau mái dốc không có phần chỉ phào ngang bộ cửa sẽ làm khối bớt lùn hơn, đỡ bị nuốt. Cái mái dốc đổ sang 2 bên em đoán sau này có thể chảy 2 vệt nước bụi bẩn trên mái vào tường tạo nên 2 vệt dơ trên tường, cái đèn cột cổng trên cao khó rọi sáng phần dưới mái cổng, khg biết dưới mái cổng có đèn khg nên em đoán vậy.
Cuối cùng là nhà này chủ nhà xài nhiều ... xích đu và cột thu lôi nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/8/09
6.395
68.494
113
TFC
xaydungquocgia.com
BOTHOC nói:
Em góp ý tí: Hơi nhiều màu một tí, tông màu nóng- lạnh tỷ lệ tương đương làm mất sang, trường hợp này nếu bác dùng màu sắc độ gốc có thể làm nhà sinh động hơn, còn màu cấp độ 2-3 dạng này bác nên đi theo tông chủ đạo là nóng hoặc lạnh.
Về kiến trúc nếu khối sau mái dốc không có phần chỉ phào ngang bộ cửa sẽ làm khối bớt lùn hơn, đỡ bị nuốt. Cái mái dốc đổ sang 2 bên em đoán sau này có thể chảy 2 vệt nước bụi bẩn trên mái vào tường tạo nên 2 vệt dơ trên tường, cái đèn cột cổng trên cao khó rọi sáng phần dưới mái cổng, khg biết dưới mái cổng có đèn khg nên em đoán vậy.

Màu nóng có đúng 1 màu làm màu nhấn thôi mà bác:cool::cool::cool:

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
nqkhanhn nói:
BOTHOC nói:

Màu nóng có đúng 1 màu làm màu nhấn thôi mà bác:cool::cool::cool:
em chưa hiểu ý bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.