Hạng B1
24/10/15
55
90
18
Khi mua nhà người ta thường quan tâm đến việc nhà có gần trường chợ siêu thị bệnh viện hay không. Thủ Thiêm có 1 ngôi trường rất nổi tiếng là Trần Đại Nghĩa. Còn chợ và siêu thị thì chưa biết ở đâu. Bác nào có thông tin về vấn đề này vui lòng chia sẻ nhé!

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Khi mua nhà người ta thường quan tâm đến việc nhà có gần trường chợ siêu thị bệnh viện hay không. Thủ Thiêm có 1 ngôi trường rất nổi tiếng là Trần Đại Nghĩa. Còn chợ và siêu thị thì chưa biết ở đâu. Bác nào có thông tin về vấn đề này vui lòng chia sẻ nhé!
bác có nhầm ko vậy??? Trần Đại Nghĩa ở q2 chứ nhỉ

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng B1
24/10/15
55
90
18
Chắc em nhầm. Ý của em là gần Thủ Thiêm. Chứ ở Thủ Thiêm mà chạy qua Đồng Văn Cống trung tâm quận 2 đi siêu thị thì oải quá

Hạng B2
16/6/15
229
2.600
93
HCM
hì hì... con mình học Trần Đại nghĩa mà
Trần Đại Nghĩa nằm ở đường nào vậy bác? Con bác thi đầu vô như thế nào ạ? E cũng muốn hướng cho bé nhà e vô đó học cho gần mà sợ k thi đầu vào nổi. E nghe đồn dù có thi đậu thì cũng phải lót tay ạ.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Trần Đại Nghĩa nằm ở đường nào vậy bác? Con bác thi đầu vô như thế nào ạ? E cũng muốn hướng cho bé nhà e vô đó học cho gần mà sợ k thi đầu vào nổi. E nghe đồn dù có thi đậu thì cũng phải lót tay ạ.
Cơ sở chính ở Lý Tự Trọng Q1 (đối diện Vincom) đó bác. cơ sở 2 bên Quận 2 (có xe đưa rước hàng ngày). học chương trình phổ thông (nâng cao) kèm tích hợp tiếng Anh như Tóan Anh Địa lý... với giáo viên bản địa (lấy bằng tú tài quốc tế khi tốt nghiệp). Học phí 1 tháng (tất cả mọi thứ kể cả xe đưa rước tận nhà) khoảng 7 -8 triệu/tháng
Đầu vào thi khoảng 4.000 lấy 500 bác ạ (12.5%). ko lót tay gì hết nha bác... điểm từ trên xuống dưới lấy thôi. cũng có 1 số xuất dành cho con cốp quan chức thành phố (cái này mình nghĩ cũng ko nhiều, 1 lớp chừng 1-2 xuất thoai)

• Like
Reactions: Mexi
Hạng B2
16/6/15
229
2.600
93
HCM
Cơ sở chính ở Lý Tự Trọng Q1 (đối diện Vincom) đó bác. cơ sở 2 bên Quận 2 (có xe đưa rước hàng ngày). học chương trình phổ thông (nâng cao) kèm tích hợp tiếng Anh như Tóan Anh Địa lý... với giao viên bản địa (lấy bằng tú tài quốc tế). Học phí 1 tháng (tất cả mọi thứ kể cả xe đưa rước tận nhà) khoảng 7 -8 triệu/tháng
Đầu vào thi khoảng 4.000 lấy 500 bác ạ (12.5%). ko lót tay gì hết nha bác... điểm từ trên xuống dưới lấy thôi. cũng có 1 số xuất dành cho con cốp quan chức thành phố (cái này mình nghĩ cũng ko nhiều)
Con bác giỏi quá. Chắc nhờ bác chỉ giáo chia sẻ kinh nghiệm để vào đó ạ.

để em hiền
1/4/05
3.801
96.385
113
bác có nhầm ko vậy??? Trần Đại Nghĩa ở q2 chứ nhỉ
Trần Đại Nghĩa nằm trên đất nhà nước hồi xưa thu hồi cho khu đô thị mới Thủ Thiêm, nên gọi nó thuộc Thủ Thiêm cũng đúng mà bác. Ví như khu SaLa bác cũng gọi là khu Thủ Thiêm chứ hổng lẽ gọi nó là An Lợi Đông vì hổng phải nằm ở phường Thủ Thiêm. ;)

• Like
Reactions: live4today
Hạng B2
5/10/17
411
892
93
Cơ sở chính ở Lý Tự Trọng Q1 (đối diện Vincom) đó bác. cơ sở 2 bên Quận 2 (có xe đưa rước hàng ngày). học chương trình phổ thông (nâng cao) kèm tích hợp tiếng Anh như Tóan Anh Địa lý... với giáo viên bản địa (lấy bằng tú tài quốc tế khi tốt nghiệp). Học phí 1 tháng (tất cả mọi thứ kể cả xe đưa rước tận nhà) khoảng 7 -8 triệu/tháng
Đầu vào thi khoảng 4.000 lấy 500 bác ạ (12.5%). ko lót tay gì hết nha bác... điểm từ trên xuống dưới lấy thôi. cũng có 1 số xuất dành cho con cốp quan chức thành phố (cái này mình nghĩ cũng ko nhiều, 1 lớp chừng 1-2 xuất thoai)
Trần Đại Nghĩa chỉ dành cho những cháu đủ khả năng thôi, chứ chạy chọt vào rồi con học không theo được với các bạn lại bị stress nữa thì khổ...