Hạng B1
24/10/15
55
90
18
hì hì... con mình học Trần Đại nghĩa mà
Con bác giỏi quá! Con em đang học lớp 5 học lực khá đang mong muốn vào Trần Đại Nghĩa, nếu bé thi đậu thì nhà em dọn về New City ở để bé đi bộ đến trường. Bác có biết giáo viên nào của trường nhận ôm thi năm sau thì cho em xin thông tin nhé! Thanks bác

Hạng B1
24/10/15
55
90
18
Em có nghe đồn BigC sẽ làm miếng đất bên phải phía trước Trường Trần Đại Nghĩa mà ko biết có phải sale bôm ko nữa

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Con bác giỏi quá! Con em đang học lớp 5 học lực khá đang mong muốn vào Trần Đại Nghĩa, nếu bé thi đậu thì nhà em dọn về New City ở để bé đi bộ đến trường. Bác có biết giáo viên nào của trường nhận ôm thi năm sau thì cho em xin thông tin nhé! Thanks bác
http://s1.nextnobels.com/
Bác lên trang web đó mua phần mềm rồi tự cho cháu luyện tập. có 600k cho 1 năm thoai. luyện bài trên đó mà điểm thường xuyên của cháu trên 70% -75% là bảo đảm con bác sẽ đậu. chúc bác may mắn

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Cũng có mua rồi bác. Riêng phần bài tự luận chưa an tâm lắm
kinh nghiệm mình là trẻ con ham chơi, như con mình toàn lo chơi game hihi.... mà bài tự luận thì kiểm tra kiến thức tổng hợp các vấn đề kinh tế - xã hội nóng đang diễn ra. do vậy, bác phải tự đúc kết một số vấn đề nóng hiện nay ngoài xã hội mà báo chí đang lên tiếng rồi soạn ngắn gọn cho con bác nắm: các chủ đề chính trên báo hiện nay như:
1. thực phẩm bẩn
2. hàng ngoại lấn át hàng nội
3. ô nhiễm môi trường (không khí, chặt phá rừng, xả rác bừa bãi...)
4. vấn đề giao thông đô thị
5. chủ quyền biển đảo
6. bảo vệ hành tinh xanh
7. bạo hành gia đình, trẻ em
8. nạn ấu dâm

mỗi chủ đề bác nên (1.) tóm tắt hiện tượng (2.) giải pháp khắc phục (3.) đưa ra một số khẩu hiệu ngắn gọn về nội dung chủ đề ...rồi cho con bác học. Ngắn gọn mỗi chủ đề khoản 1/2 trang A 4 thôi
sau đó cho cháu đọc các bài báo trên mạng có liên quan về các vấn nạn trên (ví dụ cụ thể ở địa phương abc hay xyz)....để con bác nhận diện vấn đề đó là thuộc chủ đề nào... từ đó áp dụng khi đề bài ra có liên quan