Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Nhờ các bác tư vấn giúp. Vào đại lý họ tư vấn tốn quá ạ.

Xe em 50k nó đi luôn cái pulley, cao su khét lẹt, kêu cứu hộ luôn
thank you

Cruze LTZ 50 ngàn km cần thay gì các bác nhỉ

Hạng D
4/6/10
1.732
2.433
113
Theo em bác nên làm những mục sau:
1/ Nhớt máy và lọc
2/ Nhớt hộp số (DEX VI)
3/ Nước làm mát
4/ Dầu thắng
5/ Vệ sinh bố thắng
6/ Vệ sinh vòi phun
7/ Thay bugi
8/ Vệ sinh lọc gió và lọc điều hòa
9/ Bác thử hỏi xem có phải thay dầu thước lái không
10/ Kiểm tra cao su rotuyn, chụp cao su càng chữ A
11/ Kiểm tra áp suất gas máy lạnh

Những mục này em khuyên vào đại lý làm vì làm bên ngoài hơi khó kiểm soát chất lượng. Em làm bên Chevy SG thấy OK.

P/S: Bên Chevy SG vừa sửa xong hộp số chiếc lac CDX 1.8 của bạn em chạy bị giựt khi chuyển số. Em sẽ làm một thớt khác để thông báo các đang đi lac hoặc cruze ltz về việc bảo dưỡng hộp số tự động vì em thấy nhiều bác đã bị và sửa tốn kém và rất khó chẩn đoán bệnh.

• Like
Reactions: NYSE6868
Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Theo em bác nên làm những mục sau:
1/ Nhớt máy và lọc
2/ Nhớt hộp số (DEX VI)
3/ Nước làm mát
4/ Dầu thắng
5/ Vệ sinh bố thắng
6/ Vệ sinh vòi phun
7/ Thay bugi
8/ Vệ sinh lọc gió và lọc điều hòa
9/ Bác thử hỏi xem có phải thay dầu thước lái không
10/ Kiểm tra cao su rotuyn, chụp cao su càng chữ A
11/ Kiểm tra áp suất gas máy lạnh

Những mục này em khuyên vào đại lý làm vì làm bên ngoài hơi khó kiểm soát chất lượng. Em làm bên Chevy SG thấy OK.

P/S: Bên Chevy SG vừa sửa xong hộp số chiếc lac CDX 1.8 của bạn em chạy bị giựt khi chuyển số. Em sẽ làm một thớt khác để thông báo các đang đi lac hoặc cruze ltz về việc bảo dưỡng hộp số tự động vì em thấy nhiều bác đã bị và sửa tốn kém và rất khó chẩn đoán bệnh.
Lỗi hộp số giựt giứt là bị sao vậy bác, xe em đang có hiện tượng này nhất là khi sang số 4 là bị nặng nhất.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.433
113
Lỗi hộp số giựt giứt là bị sao vậy bác, xe em đang có hiện tượng này nhất là khi sang số 4 là bị nặng nhất.

Xe bác bị y chang xe bạn em chỉ có điều chiếc lac cdx 1.8 của bạn em bị giựt ở số 2 và số 6. Mấy hôm trước đem qua Chevy SG fix xong rồi. Để rảnh em làm một thớt bàn về vụ này để các bác đi lac, cruze và orlando lưu ý. Trước mắt điều bác có thể làm là thay nhớt hộp số càng sớm càng tốt, nên thay loại dexron VI.

Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Xe bác bị y chang xe bạn em chỉ có điều chiếc lac cdx 1.8 của bạn em bị giựt ở số 2 và số 6. Mấy hôm trước đem qua Chevy SG fix xong rồi. Để rảnh em làm một thớt bàn về vụ này để các bác đi lac, cruze và orlando lưu ý. Trước mắt điều bác có thể làm là thay nhớt hộp số càng sớm càng tốt, nên thay loại dexron VI.
Vậy cứ mua 5 chai div XI để thay nhớt hộp số là ok nhất phải không bác. Em hơi gà mấy vụ này

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
hàng của ông dê u gm bắt đầu tới 50 ngàn km là hay lăn ra chết bất tử lắm. haizzz.

hôm trước em chạy về đến nhà, mở cửa nghe khét, mở ca po thấy bốc khói, khét lẹt.

tắt máy, rút bình điện, chờ 15 phút k thấy nghiêm trọng hơn, sập capo đi ngủ

sáng ra coi thấy cái puly cháy hết cao su.

cho xe cứu hộ kéo lên thay cái puly, hỏi đại lý sao hết cái hư lại hư cái puly. nó bảo k biết, cứ 20 chiếc thì có 2-5 chiếc cháy puly

mẹ ơi, buồn ghê
hình đây ạ