Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Chỗ này ngày nào mà e ko đi, cách đây khoảng 2 tháng e đi chơi khuya ngang đó bị tụi này nó kêu vô, nó nói xe 2 bánh đc đi 2 lane nhưng trên cầu ko phải là giao thông đường bộ. E hỏi nó a học luật ơr đâu ra vậy? Nó kêu tới cầu phải vào lane bên phải trong cùng. Xong e đưa giấy tờ cho nó, kêu lập dùm cái biên bản, ghi đúng như những gì nãy h a nói. Nó ko cầm giấy tờ của e, kêu e đi. :))
Chiến nhẹ nhàng, thắng gọn gàng

Tập Lái
14/5/15
4
8
3
40
Trên cầu mà ko phải giao thông đường bộ vậy nó kẻ vạch làm cái quái gì nhỉ

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Em đi hoài mà chưa gặp! Tuy nhiên các bác mà đi ra từ hẻm phía trước Cầu Sơn tý là dễ bị dính nhất vì vừa ra là gặp cầu liên, ko biết xử lý sao cả!

Em mà có bị gặp thì cũng yêu cầu lập biên bản em ghi cái ý kiến vào nhẹ nhàng thôi, làm căng chỉ mệt người, tinh thần OS là phải vậy!

• Like
Reactions: tunganh0406
Hạng B2
17/12/14
180
126
43
Nếu cứ có bảng 412 cho 2B chạy 2 làn thì bác chạy ra tới Hà Nội luôn cũng không sao.

Xin lỗi bác chỉ đúng khi đường không có ngã ba ngã tư, biển hết hiệu lực khi gặp ngã 3 ngã tư rồi nhé!

Hạng C
31/12/12
638
883
93
Xin lỗi bác chỉ đúng khi đường không có ngã ba ngã tư, biển hết hiệu lực khi gặp ngã 3 ngã tư rồi nhé!
Bác lại nhầm rồi.
Biển 412 cắm ở đầu đường ngay sau giao lộ, tới cuối đường trước giao lộ mới sẽ là 411.
Nếu đã là 411 thì xe máy có quyền chạy bất cứ lane nào tùy theo hướng di chuyển nhá.

Hạng D
2/5/16
1.986
1.921
143
Cám ơn cả nhà tư vấn.
Trường hợp mình là thế này. Mình biết mình đi land giữa là ok, có mấy khi mình cung muốn cứ chạy land giữa sang chỗ xxx đứng coi nó làm gì mình, nhưng mình ngại mất thời gian, vì sợ trễ giờ xe chạy, nên mình đa số lưu thông land trong cùng bên phải cho xe 02 bánh.
Hôm đó, đẹp trời, mình lưu thông land giữa ngay từ ngã 3 với bạch đằng và từ khi thấy bảng 412 cắm ngay đó. mình ko chuyển làn, mình chạy 1 mạch đến dưới chân cầu mình phân vân co nên vào làn trong cho khỏe ko, nhưng ngay đầu cầu có 1 chiếc xe 16 chỗ bị xxx bắt nên nó tấp vào trong nên buộc mình phải giữ land giữa và chay tiếp. Lên cầu nhìn thấy xxx, anh xxx đi ra giữa đường mình vẫn bình tĩnh chạy, xong xxx bật đèn chỉ vô, mình bình tĩnh chạy hết khúc nét liền sau đó đến nét đứt mình xinhan phải, rồi rẽ vào lề đường. Tháo chìa khóa, đút túi. Sau đó xxx đến, mình dòm bảng tên, và xxx chào mình, xxx nói "anh lưu thông sai làn đường qui định, trên cầu có nét liền.
Mình bảo, thưa anh, em lưu thông làn giữa dành cho xe 2 bánh từ lúc sau bảng hướng dẫn cắm ngay ngã 3 xvnt với bạch đằng anh.

xxx nói, nét liề n a không lưu thông như vậy được.
Mình đếch hiểu nó nói gì, mình nói nhưng em chạy land giữa có chuyển làn đâu anh, từ ngã 3 với bạch đằng đến chỗ này có bảng nào kêu em chỉ dc lưu thông 1 land đâu.
Xong xxx kêu chờ tí, nó qua giải quyết thằng kia cũng bị bắt. 2 phút sau nó quay lại, mình nói em lưu thông không sai làn, hơn nữa ngay dưới chân cầu có các anh xxx khác hốt xe hơi, anh keu em chạy bằng sao cho phải đây?
xong nó kêu thôi anh đi đi.

đó là trường hợp của mình, cái khốn nạn nhất ở đây là nó gài:
- lúc nó đi ra, bà con nhìn thấy sợ quá, phản xạ là chuyển vào trong bên phải chạy, thế là dính vụ chuyển làn khi có nét liền
- nếu không biết (nhất là phụ nữ) nó nói phải chạy ở trong cùng.

Xin cảm ơn lần nữa.
Làm đường là lane, có phải buôn đất đâu mà land :p