Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Không liên quan nhưng xin hỏi bác @nttanmam thời gian bác đã đi Sài Gòn - Tuy Hòa là bao lâu ạ. Em sắp đi Sài Gòn - Bình Định mà sợ lâu quá đang quải chè đậu.
Em xuất phát 9h tối, đi đúng tốc độ cho phép, dừng nghỉ vệ sinh ăn khuya ( đồ mang theo), tới Tuy Hoà 5h30’ sáng. Tổng thời gian dừng nghỉ khoảng 5 lần (gần 1h). Bác đi từ Tuy Hoà ra Quy Nhơn thêm 2h nữa, đoạn Phú Yên-Bình Định đường đã sửa tương đối tuy nhiên vẫn còn một số đoạn ổ gà nhỏ sâu nếu lọt bánh thì nguy hiểm nhé bác

Hạng F
3/10/15
9.861
12.153
113
Em xuất phát 9h tối, đi đúng tốc độ cho phép, dừng nghỉ vệ sinh ăn khuya ( đồ mang theo), tới Tuy Hoà 5h30’ sáng. Tổng thời gian dừng nghỉ khoảng 5 lần (gần 1h). Bác đi từ Tuy Hoà ra Quy Nhơn thêm 2h nữa, đoạn Phú Yên-Bình Định đường đã sửa tương đối tuy nhiên vẫn còn một số đoạn ổ gà nhỏ sâu nếu lọt bánh thì nguy hiểm nhé bác
Quá rõ ràng, cảm ơn bác nttanmam ạ.

Hạng B1
7/8/18
52
38
18
Đo độ cồn tức là chưa phát hiện lỗi vi phạm giao thông mà đã dừng xe kiểm tra CCCD và bằng lái để mất 3p của người dân. Lẽ ra chỉ làm 1 việc là thổi kiểm tra cồn xong là đi trừ khi phát hiện cồn thì mới làm thủ tục kiểm tra giấy tờ và lập biên bản chứ nhỉ.
Nhờ đợt trước đọc báo với tik tok thấy rần rần đo nồng độ cồn mà còn kiểm tra bằng lái và cccd, em lật đật kiểm tra lại bằng lái thì hết hạn 2 tháng, hú hồn chạy đi khám rồi đổi bằng online liền, lúc đó đang đi chuyến Đà Lạt hên là về ko bị kiểm tra :D

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Nhờ đợt trước đọc báo với tik tok thấy rần rần đo nồng độ cồn mà còn kiểm tra bằng lái và cccd, em lật đật kiểm tra lại bằng lái thì hết hạn 2 tháng, hú hồn chạy đi khám rồi đổi bằng online liền, lúc đó đang đi chuyến Đà Lạt hên là về ko bị kiểm tra :D
Uả hết hạn sao lại đổi được hả bác? Tưởng phải thi lại?

Hạng B1
7/8/18
52
38
18
Uả hết hạn sao lại đổi được hả bác? Tưởng phải thi lại?
Hết hạn dưới 3 tháng đổi bằng trực tiếp hay online đều được bác, trên 3 tháng dưới 1 năm thì phải thi lại lý thuyết, em bằng C hết hạn hơn 2 tháng mà đổi online vẫn bình thường, ko bị gì cả

• Like
Reactions: No[2] and nttanmam
Hạng D
19/2/10
1.997
5.112
113
Đo độ cồn tức là chưa phát hiện lỗi vi phạm giao thông mà đã dừng xe kiểm tra CCCD và bằng lái để mất 3p của người dân. Lẽ ra chỉ làm 1 việc là thổi kiểm tra cồn xong là đi trừ khi phát hiện cồn thì mới làm thủ tục kiểm tra giấy tờ và lập biên bản chứ nhỉ.
Họ cập nhật trên hệ thống của lực lượng tuần tra kiểm soát,vì đã kiểm ở Ninh Thuận rồi thì ra trạm gần Cam Ranh không phải dừng lại nữa,tránh kiểm tra chồng chéo nhiều lần cho 1 xe đi từ SG ra HN.