Hạng B1
24/12/14
67
25
18
54
Chào cả nhà,
Chả là đường Phan Văn Trị mỗi chiều lưu thông chia làm 2 lane bằng nét đứt, không có bảng 412 phân lane và lưu lượng tham gia giao thông rất đông.
Trước này em cũng đã từng bị huýt vào vì lỗi lấn lane, hồi em mới vào SG năm 2010. Sau một hồi cãi cọ tụi Công an cho đi.
Chiều này, khoảng 4 giờ chủ nhật ngày 15/03/15 em lại đi từ Thống Nhất về PVT, thấy 3 tên CSGT đứng đoạn qua cafe Du Miên... mọi người thấy đều chuyển vào lane trong. Riêng em, cứ thẳng tiến lane ngoài... mong tụi nó bắt để mà ghi hình cho tụi nó rớt sao cho zui... nhưng khổ cái nó lại bắt thằng "sinh viên" đi gần em mà lại không giám huýt em... thiệt là buồn.
Em nghe bảo tụi CSGT Gò Vấp hay lạm quyền bắt lỗi này ở các đường như: Quang Trung, Tân Sơn (đường này mới mở rộng), Nguyễn Văn Lượng, Phan Văn Trị... cả nhà lưu thông cẩn thận với tụi nó nhé. Đặc biệt là ghi hình lại...

Nhiều lỗi đc nêu lên lắm pác ơi,nếu ko bắt lỗi này bắt lỗi kia..như kiếng,chuyển lane ko tín hiệu,ko mbh,chở 3,chở hàng cồng kềnh,quay đầu xe khúc chỗ đó ko tín hiệu,....haizzz mấy cha nội xxx GV lộng hành lắm,e quá rành.!

Hạng D
20/12/13
2.054
729
113
tốt nhất mấy bác cứ lane oto mà đi, kẹt chút nhưng không bị phạt, nôn nóng thì xxx kiếm cớ phạt mà thôi, lúc đó thì mệt

Tập Lái
13/3/15
26
8
3
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
bữa mới làm giống bác 1 lần nó kéo em zô chắc tại lần đầu nên em rung lắm nhưng may cuối cùng cũng cho đi =,=. Giờ e đang suy nghĩ sau này có nên cứng z k hay mình cứ an phận ~~

Hạng D
20/12/13
2.054
729
113
bữa mới làm giống bác 1 lần nó kéo em zô chắc tại lần đầu nên em rung lắm nhưng may cuối cùng cũng cho đi =,=. Giờ e đang suy nghĩ sau này có nên cứng z k hay mình cứ an phận ~~
cứ vui vẻ nói chuyện với xxx rồi mọi chuyện sẽ êm thôi bác, cương với xxx không có lợi đâu, mình đã sai thì vui vẻ, đôi khi nó cho qua, hoặc gởi chút là xong thôi, rút kinh nghiệm lần sau