Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
2/3/16
65
1.799
118
Cái CC này nằm sau khu đất có dây điện này phải ko các bác?
Cư dân Lavita Garden ( Ngã 4 Bình Thái )

Tập Lái
16/4/16
0
20
2
Em thì OK thôi, chỉ có điều HĐ mua bán phải 7,8 tháng nữa ép cọc xong mới ký, nhà thì khoảng 2 năm nữa mới xong, hiện tại chỗ nhà máy xi măng cũng đã dừng hoạt động để chuyển đi, điện hạ ngầm thì đã xong phương án thi công và Hưng Thịnh đã gửi văn bản cam kết đến khách hàng em lưu hết đây, sau nay sai em kiện tội vi phạm luật quảng cáo bán hàng chết ngay. Căn hộ bán đến 97-98% rồi, mọi thứ tuần tự đúng trình tự quá nên giờ off chả biết bàn cái gì, Các bác cứ vứt đấy quên đi khoảng 2 năm nữa quay lại ta off chuẩn bị nhận nhà với đi thử metro là đẹp :)
Giờ sốt ruột là mấy ông ở ngoài không có hàng chứ anh em ta lên tàu rồi có gì mà phải bàn ra vào nhiều. Em mãi vừa rồi mới túm được căn A13 đúng ý nhà mẫu mừng muốn chết nên em biết, keke.
Mấy chú cứ hóng 2 năm là không thể rồi. Mà 2 năm làm gì khi Mêtro thì đến 2020 lận. Tui thì cho nó 4 năm, chứ 2 năm cộng thêm mớ dự án khác nữa chắc bể nợ.

Tập Lái
8/8/15
16
299
48
Do lễ này không có đi chơi, em rảnh nên làm 1 vòng cái dự án, update cho mấy bác xem cho vui.
Tình hình là bên trong dự án đang đóng cọc, lễ mà vẫn làm, cũng xôm tụ lắm. Cái trụ điện thì vẫn đó.
Em đứng ở chỗ khu đất nền phía trên,khu này chỗ bụi chuối các bác thấy có làm cái họng đường sẵn, hình như quy hoạch là thông xuống dưới cái đường bên hông đi thẳng ra cua ẹo của đường số 3. Hiện giờ con hẻm đó mới phác quang mấy cái bụi kiểng và tráng nhựa nhỏ nhỏ cho dân khu đó đi lại thôi, không biết Hưng Thịnh hay là nhà nước làm nữa (hình 4, hình 5, hình 7) Nếu mai mốt đường này thông thì cư dân Lavita bước thẳng ra trạm số 10 rất gần, không cần vòng ra đầu đường số 3 nữa (hình 6)

Attachments

Tập Lái
7/9/12
3
154
27
Kiếm được miếng đất chỗ bụi chuối ấy sau này chắc ngon nhỉ.
Mà sao thằng HT này làm đóng cọc lẹ quá, làm thế làm sao em kịp gom lúa đóng cho đúng tiến độ bi giờ?

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Mà sao thằng HT này làm đóng cọc lẹ quá, làm thế làm sao em kịp gom lúa đóng cho đúng tiến độ bi giờ?

Bác nói vậy, mai nó mang hết cọc đi thì ngồi rung :)

Mà nhìn hàng dây điện cũng hoàng tráng thiệt.

• Like
Reactions: thanhnuz
Tập Lái
19/11/15
46
508
83
Bác bình tĩnh, HT còn phải chờ NN thẩm định giá để đóng tiền sử dụng đất... Cứ xác định nhanh thì 1 năm nữa mới có HĐ mua bán, chậm thì cứ..... chờ thôi

• Like
Reactions: thanhnuz
Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
Bác bình tĩnh, HT còn phải chờ NN thẩm định giá để đóng tiền sử dụng đất... Cứ xác định nhanh thì 1 năm nữa mới có HĐ mua bán, chậm thì cứ..... chờ thôi
Khu đất này chưa đóng tiền sử dụng đất hả Mợ? Sao chưa mà vẫn cho thi công vậy ah?
Em xác định tầm khoảng cuối năm nay thì may ra mới xong móng và lúc đó bắt đầu chạy theo tiến độ đóng tiền.

Status
Không mở trả lời sau này.