Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Đã giàu còn giành suất NBK với nhà nghèo nữa
Dân Bason tham quá
Đã ở Bason là phải học Vinschool
Cư dân Bason có con không đủ chuẩn đầu vào Vinschool lớp 1 nghe không thuyết phục, lớp 1 có gì đâu, cái gì không biết thì vô lớp 1 học

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
chắc trước khi xây dựng khu dân cư Vinhome đã có commitment đảm bảo chỗ học cho cư dân với Quận

• Like
Reactions: civic habanero
Hạng D
18/3/08
1.535
12.576
133
Tại sao?
Tui thì không có con vô Lớp 1.
Con tui vô Lớp 10 trường cũ, ko vô Vin School Bason do ko muốn xa bạn cũ.
Đau đầu nhứt có lẽ 1 số Cư dân Vin Bason đăng ký cho con vô Lớp 1 Vin School Bason gần nhà nhưng không qua được Kiểm tra đầu vô. Rồi Nguyễn Bỉnh Khiêm đúng tuyến cũng không nhận. Vậy thì buộc phải trái tuyến trường công khác hoặc học trường tư khác.
UBND Q1 công bố kế hoạch tuyển sinh vầy liệu có sai?
View attachment 1993298
khu Ba Son mới hình thành, mật độ dân cư và thời gian định cư sẽ xếp cho vào trường trong khu Vinhomes Ba Son, đó là khi thống nhất duyệt qui hoạch khu ở và trường trong khu ở đáp ứng đủ điều kiện để hình thành khu dân cư, Chứ ở đâu kéo tới ở đông nghẹt một đống xong túa qua Nguyễn Bỉnh Khiêm học thì ai chịu cho thấu, đám Baker khôn cũng vừa vừa thôi chứ :)

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Càng nghĩ thấy càng ngu, bao nhiêu đó trường suốt 40 năm, người thì nở ra cả ngàn, trường hoạc y vậy, hoạc teo tóp, mà nói đến thì than khổ không có quỷ đất, ko có đất mà mần nguyên cái tp thì đc

Hạng B2
19/11/17
499
27.591
93
Bason phường Bến Nghé nhưng ko biết tổ mấy. Bến Nghé vẫn có nhiều tổ ko đc vô NBK mà.

• Like
Reactions: civic habanero
Hạng B2
19/11/17
499
27.591
93
Tại sao?
Tui thì không có con vô Lớp 1.
Con tui vô Lớp 10 trường cũ, ko vô Vin School Bason do ko muốn xa bạn cũ.
Đau đầu nhứt có lẽ 1 số Cư dân Vin Bason đăng ký cho con vô Lớp 1 Vin School Bason gần nhà nhưng không qua được Kiểm tra đầu vô. Rồi Nguyễn Bỉnh Khiêm đúng tuyến cũng không nhận. Vậy thì buộc phải trái tuyến trường công khác hoặc học trường tư khác.
UBND Q1 công bố kế hoạch tuyển sinh vầy liệu có sai?
View attachment 1993298
Mà Vin Ba son làm gì có lớp 10 cho con anh vô? :D

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Đã giàu còn giành suất NBK với nhà nghèo nữa
Dân Bason tham quá
Đã ở Bason là phải học Vinschool
Cư dân Bason có con không đủ chuẩn đầu vào Vinschool lớp 1 nghe không thuyết phục, lớp 1 có gì đâu, cái gì không biết thì vô lớp 1 học
Lần này thì a nói đúng, đứa nào đặt chuẩn lớp một là đi ngược giáo dục nha, tưởng gì, cha nội Vượn Vin gì đó cũng đầu đất ốc ma, xì mau nhỉ