Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
e mới lấy bằng, cũng chở full 7 người vào đường làng chỉ xe máy và 1 xe hơi né nhau thôi còn thêm mấy khúc cua hình chữ S nữa, lúc ở ngoài lộ thì họ nói cười nhiều nhưng vô đường làng cái họ im hẳn ko ai nói người nữa như đang niệm ý
Ai mà không qua đoạn này.

• Like
Reactions: Nguyễn Khánh
Hạng B2
2/11/20
119
72
28
Cảnh đẹp! Sau bài review này chắc đường sẽ nhộn nhịp đây.

• Like
Reactions: Jangnhut
Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
Đi mấy cung này thì Motor xe mái em
Nghĩ hợp nhất.
hehe

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cam 360 quay hay nhỉ, phim xem thấy hết được cảnh đẹp hùng vỹ, hoang sơ...!
Mình cũng mới đến trong chuyến xuyên Việt vừa rồi (đi lần 2), xe Asia 3 máy 0.8L vẫn đi xuống tốt... Họ có xây chỗ cho các xe tránh nhau, mà hình như chỉ có một chỗ tránh duy nhất ở giữa đoạn dài thẳng nhỏ hẹp nhất...

Cảnh lò dò tìm đường xuống Điểm Đầu Cực Bắc (do không có tọa độ, đi theo Navitel & GGM dẫn đường hơi lúng túng)... Sau đó có một cậu trai bản chạy xe máy tới hỏi han và dắt bọn mình đi...

Một đoạn dốc hẹp xuống Điểm Đầu Cực Bắc...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Đường này cheo leo, dòm kinh hơn con đường Hạnh Phúc- Mã pì lèng...
Đường đã kinh, cần cam lại hết xí quách hay seo mà lắc lư, xem clip chóng hết cả mẹt...

• Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn

Nếu như 10 người tới cột cờ Lũng Cú ở Đồng Văn, Hà Giang thì chỉ chắc khoảng 3 người vào nơi này, ngay cả bản thân mình đến Lũng Cú 5 lần rồi thì đây cũng là lần đầu tiên biết đến điểm này.

Theo mình đây là một điểm không nên bỏ qua vì nó cách Lũng Cú chỉ vài km, đường vào cảm giác khá phê vì 1 bên là vách núi, một bên vực và sông Nho Quế, nhìn khá rõ hàng rào sắt biên giới của bạn dàng. Đường khá đơn giản với các xe gầm cao nhưng có thể hơi xót tí với các xe gầm thấp nha. Nên đi và quay ra trước khi trời tối cho an toàn vì đường hẹp và nhiều đoạn không có taluy chắn sẽ hơi nguy hiểm.

Bạn nào muốn đi thì xem video để xem đường có phù hợp với mình không nhé

Để đến được đây thì bạn có thể hỏi người dân hoặc đi theo tọa độ này nhé.

Clip mô tả đường đi ra mà! Theo đường này thì tới cột cờ, rồi tìm "Nhà Văn hoá thôn Séo Lủng" xong thẳng tiến lên điểm cực Bắc đúng không anh chủ thớt?