Hạng B2
9/12/06
109
0
16
SG
otosaigon.com
Chào cả Nhà,

Em định têt này sẽ đi thư cung đường mới nối liền 2 thành phố du lịch nổi tiếng Nha Trang - Đà Lạt theo trục Khánh Lê - Khánh Vĩnh - Lâm Đồng đươc quảng cáo là con đường tuyệt đẹp đi qua những cánh rừng già xanh ngắt...Bác nào đã đi rôì xin chỉ dân giúp nhé.

Cám ơn cả nhà.

PS: lô trình của em sẽ là t/p HCM-NT-ĐL-HCM.

Hạng B2
1/3/07
415
3
18
RE: Cung đường mới Nha Trang - Đà Lạt ai biêt chỉ dùm!?

Xin ké cái. Em cũng dự tính Tết này vi vu lộ trình SG-NT-ĐL-HCM. Con đường mới NT-ĐL không biết luôn.
Lục tìm thread cũ chỉ thấy cái này Đường mới mở từ Nha Trang đi Đà lạt và lọat phóng sự ảnh của một bác OSer (khá nổi tiếng nhé), nó đây.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Bác có thể tham khảo thêm ở link bên dưới, nhưng mà theo hướng ngược lại nhé!
Chúc bác và gia đình có một chuyến đi thật thú vị trong những ngày Tết.:D
[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=568716&mpage=1[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

em thì đi rồi. Đường dễ đi. Nhưng em ở DL bác ạh. Chưa đi từ SG ra NT bao giờ. bác đi DL rùi hãy đi NT. Dễ đi hơn bác àh.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Bác tìm bên: "Trên đường thiên lý..." năm 07 có nhiều bài nói chi tiết về đường này.
Tóm tắt: Đường NT- ĐL qua Khánh vĩnh dài 135 km (Từ biển NT đến hồ Xuân hương). Đoạn NT- Thành Diên khánh 10km đường QL,tốt. Từ Diên khánh - Khánh Vĩnh- Giang ly # 40km tỉnh lộ,đường tốt nhưng hẹp,quanh co.Qua khỏi Khánh Vĩnh bắt đầu nhiều dốc. Qua Giang ly là đến chân đèo. Đường mới mở ,rộng,cảnh đẹp. Lên dốc liên tục đến độ cao trên 1500m thì bắt đầu thay đổi độ dốc. Chạy thêm chừng 10km nữa thì vào địa phận Lâm đồng. Chỉ còn vài km đường xấu(cách ĐL chừng 20km), nhưng các loại xe đều đi được..!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

năm vừa rồi em đi đoạn này chắc cũng cỡ 40 lần có lẻ. :D:D các pác cứ đi bình thường, đường dễ đi lắm.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

nhớ trang bị cái đèn sương mù khi đi ban đêm nha bác, :)
lúc trứoc em chạy thằng bạn em phải lây ..khăn lông tắm biển lau dùm kính lái :D

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Chào các bác,
Hôm cuối tháng 3/08 em có việc gấp đi hành trình SG-NT-DL-SG. Em đi 12h đêm ở SG đến 7h sáng mới đến được NT. Làm việc đến trưa và chạy thẳng lên DL. Ngủ 1 đêm ở DL. Sáng dậy công việc 1 ngày, đến 7h tối chạy 1 mạch về SG. Lần đầu tiên đi con đường mới này, rất ấn tượng . Bắt đầu từ Khánh Vĩnh đến DL, khỏang 78km toàn đèo và dốc liên tục, đi đến khỏang độ cao 1500m phải tắt máy lạnh, chạy cho bốc, hiii. Tổng cộng thời gian từ NT đến hồ Xuân Hương DL hết 2h30'. Cảm tưởng khi đi cung đường này: rất đẹp và cũng rất nguy hiểm . Các khúc qụeo cùi chỏ, độ dốc đứng nhiều và gắt, sương mù nhiều, xe cần lưu ý châm nước làm mát đầy đủ . Tóm lại, theo cảm nhận cá nhân, đây là 1 đèo đẹp và nguy hiểm nhất miền Trụng Tuy nhiên, ai đã lái qua 1 lần, sẽ thích đi lần nữa (cảm giác lái rất ... phê).