Status
Không mở trả lời sau này.
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Đọan đường tốt này bắt đầu ở khu Tân Tạo ( ngay cầu vượt) và nối với QL 1A ngay "Làng cháo lòng" Tân Hiệp, cách Mỹ Tho chỉ khỏang 3km. Tổng thời gian từ Tân Tân tạo đến ngay trung tâm Mỹ Tho trong chuyến Test vừa rồi chính xác là 27 phút. Mặt đường trải nhựa mới nên khá tốt, tiếng ồn vỏ xe ăn đường hầu như không nghe thấy ở bất cứ vận tốc nào, điều này có thể cảm nhận khá rõ khi chuyển từ đọan đường cao tốc này sang QL 1A tuy cũng khá bằng phẳng nhưng có lẽ mặt đường "chai" hơn, tiếng ù lốp có thể nghe được.
Tuy nhiên, bề mặt đường tốt cũng không dập tắt hết được "độ nhồi" vốn có trên các cung đường mới ở VN, nhất là khi vận tốc tròm trèm 200km! Vẫn có những "trũng" và "gò" tuy rất phẳng phiu nhưng dễ nhận thấy trên mặt đường. Những nếp sóng này dễ gây cảm giác hụt hẫng khi xe chạy nhanh và hệ treo không tốt lắm. Tóm lại, cung đường này là quá OK nếu vận tốc cho phép khỏang 120km/h, sẽ rất bằng phẳng và êm ái cho hầu hết các lọai xe du lịch.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
hehehe 27 tết này em cùng vợ già LS400 của em dạo chơi đây.Cỡ 140km/h được rồi

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
vinhnam nói:
Em tiếc hùi hụi, chuẩn bị súng ống đi cùng với bác Lơ vậy mà.... Vẫn còn tiếc !

Chán bác ghê... hôm đó là em định lấy chiếc E250 để lái thử xem sao mà giờ cuối bác lại bận. Tầm đầu tháng 4 em sẽ lại định test 2 dòng E300 và E250 ở Lào trong vòng 4 ngày ..hy vọng bác cùng tham gia nhé.. :D

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
e mới đi thử hôm nay, ko có lái, vì đi xe cty, tài xế chạy Innova mà dám đua lên 140km/h, kết quả, tông 1 con chó chết tại chỗ. Các bác cẩn thận vì cuối đường vẫn có 1 đoạn chưa có rào, và em thấy có người băng ngang. Xe máy vẫn đi ngược chiều. Tóm lại sáng nay đi cảm thấy sướng vãi, 8h50 đi vào cao tốc, 9h30 ra lại QL 1A để ghé Mekong Reststop

Status
Không mở trả lời sau này.