Hạng D
3/6/10
1.914
388
113
Biên hoà.
Santa_Lucia nói:
Bao giờ Thiên Nga Noel làm HP thì lão này sẽ viết đơn xin vào Hồ Thiên Nga chơi lại! Và sẽ đóng hội phí một lần từ lúc thiếu cho đến hết ngày 20/12/2012. Hehe...vì Tây đồn đến ngày 21/12/2012 là đến ngày tận thế?! Đóng dư...uổng!
Chọn ngày "CHẾT" đẹp thía anh?

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
Đọc xong "Tự chiện" nhiều tập của bác SL, em xin phép "tóm" ra 1 số ý chính của "Tự chiện":
1- Nghiệp "vác tù và hàng tổng" chẳng sung sướng gì, "chỉ mình chịu trận- còn chúng nó "sướng".
2- SFC (SG) ra đời (với kỳ vọng như Bầy Thiên Nga)- thịnh vượng rồi suy tàn.
3- Hội nghị Diên hồng- các ý kiến tranh luận đề ra giải pháp cả Vĩ mô & Vi mô để vực dậy SFC (SG)
4- Bầu BĐH mới của SFC (SG)

Thiển ý của em với các nội dung trên:
1) Cái này luôn luôn đúng (Lãnh đạn đã dám nghĩ/dám làm/ dám chơi thì dám chịu- hehe... )

2) Thịnh/suy - lên voi/xuống chó nhất thời (nếu chẳng may gặp phải) ở đời cũng là bình thường.
3 & 4)
- Bác đang nằm mơ hay ý của ông CT đấy? Em vote để giấc mơ này thành hiện thực nhé.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Santa_Lucia nói:
phuhaonguyen nói:
Santa_Lucia nói:
Bao giờ Thiên Nga Noel làm HP thì lão này sẽ viết đơn xin vào Hồ Thiên Nga chơi lại! Và sẽ đóng hội phí một lần từ lúc thiếu cho đến hết ngày 20/12/2012. Hehe...vì Tây đồn đến ngày 21/12/2012 là đến ngày tận thế?! Đóng dư...uổng!

Tại sao tận thế ngay ngày này? Tại sao?
Ai bỉu em sanh vào ngôi sao...xấu mần chi?! Hỏng seo, anh có chừa sẵn 200 OBAMA ăn cưới cho em nà, muốn lấy xài trước hông?
Ái chà! Kèo này thơm nèk, hay em cũng cưới tập 2 để lấy 200 OBAMA của bác SL@ nhỉ!?

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
longan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Em vote để giấc mơ này thành hiện thực nhé</span>.
Được lắm! Em không cần "ngủ" chung với các bác đâu! Em chỉ muốn có chung giấc mơ với các bác mà thôi!

Thời gian chỉ còn hơn 1 ngày nữa là "chân ống sậy" đưa d/s ứng viên ra rồi! Các bác tranh thủ...mơ chung với bác "chim to" nhé!

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Cuối cùng thì mọi người cũng tịnh tâm lại để chuẩn bị cho cuộc bầu chọn BĐH mới của SFC Sài Gòn nhằm lèo lái con tàu SFC tiến về phía trước bỏ lại những điều không tốt đẹp, những sự dèm pha, nghi kỵ, thách đố lẫn nhau trong thời gian qua. Tất cả những gì diễn ra trong thời gian qua cũng điều bắt nguồn từ một chữ "TÔI" quá lớn trong mỗi con người mà cụ thể là trong BĐH trước đây. Các bác xem lại đi, những chuyện ồn ào, nổi sóng bắt đầu từ đâu và gói gọn trong bao nhiêu người? chỉ vì những người này quá nổi tiếng nên tất cả mọi thành viên đều phải chú ý, rồi thì những cm theo người này, không đồng ý người kia; rồi những cuộc họp trong phòng kín quán sang trọng, quán vỉa hè hay quán cafe để nhằm mục đích hàn gắn; rồi năn nỉ, giận hờn chỉ vì mong muốn những cái "TÔI" kia nhỏ lại chút thôi nhưng sự đời có ai muốn như mình nghĩ đâu.
Sau những cái bắt tay, ôm nhau rồi bia bọt tuôn trào ai cũng nghĩ rằng "sau cơn mưa trời lại sáng" nhưng sáng đâu không thấy lại thấy tối thui, thế là mọi người nháo nhào chạy đi tìm đuốc để thắp sáng lên niềm hy vọng đã lóe tắt bằng BĐH mới tập 1 để tiếp tục lái con tàu đang chệnh hướng. Tuy nhiên, con tàu đã đi khỏi quỹ đạo của nó khá xa nên BĐH mới cũng chả làm được gì ( lý do như thế nào thì các bác đã bàn suốt mấy tuần qua).
Chỉ còn hơn một ngày nữa, tất cả các thành viên sẽ tiếp tục bầu chọn ra BĐH mới tập 2, hy vọng BĐH mới sẽ thu nhỏ cái "TÔI" của mình lại để cùng nhau bàn bạc, thống nhất và minh bạch khi đứng ra tổ chức các sự kiện cho SFC Sài Gòn. Riêng các thành viên em cũng nhắn nhủ rằng khi chúng ta cùng tổ chức vui chơi với nhau, thì mỗi người cùng nhau góp sức, hổ trợ lẫn nhau để cuộc vui mới trọn vẹn chứ còn vui chơi mà cứ bắt người khác phục vụ thì ở nhà còn sướng hơn.
Cuối cùng xin chúc sức khỏe các bác, chúc các bác lựa chọn những thành viên xứng đáng tham gia BĐH mới và em mong các bác hổ trợ cho BĐH mới hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao:D. Riêng em về ở ẩn một thời gian, ngán tận cổ rồi.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em đọc xong thấy buồn thêm , đúng như ý Noel và bác Gia hy nói ..chắc SFC SG cần một làn gió mới trong ban điều hành và ý thức của các thành viên.Có lẽ em cũng xin nghỉ chơi một thời gian.

Em cũng xin lỗi về cách hành văn trong thời gian qua làm nhiều bác thấy trạnh lòng , thực tình em nói ra để nhẹ người và để các bác chỉnh sửa mà thôi - không có gì thù hằn ở đây cả .

Nếu được Em xin bươc theo SFC như một thành viên mới - mặc dù em đôi khi cũng muốn ôm bình lặn cho sâu.

Từ ngày hôm nay nik Manhodessa chính thức khai tử tại SFC -he he em giao bán số thứ tự 333 cho quỹ từ thiện SFC.Nik sinh hoạt tại Sfc em sẽ thông báo cho các bác ban điều hành sau nếu em tham gia cùng Sfc tiếp .

Chúc anh em sinh hoạt vui vẻ , các con tim SFCers cùng đập một nhịp trong các cuộc online và offline vui vẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
giahy nói:
. Riêng em về ở ẩn một thời gian, ngán tận cổ rồi.
Em đề nghị bác Cọp Cha không được đem "phim buồn" chiếu ở rạp của em nha!:D

Hạng B2
9/6/10
404
0
0
Em chỉ là thành viên khách mời, chưa offline nhiều, chỉ loanh quanh với đội bóng SFC, nhưng tình cảm dành cho SFC thì luôn nóng hổi, mỗi lần xem hình hay đi ngoài đường gặp những chiếc Santafe mang logo hay không có logo của hội em đều ngoái nhìn xem có gương mặt thân quen nào không. Thật ra em không đủ tư cách ý kiến, ý cò gì ở đây cả, nhưng vì cái tật ngứa miệng không bỏ được, em cũng xin đưa ra vài ý kiến cá nhân, nếu được thì tốt, nếu không thì coi như em nói tào lao không đáng nghe cũng được ạ:
Đa phần các bác là đàn ông, mà đàn ông thì phải ra chất đàn ông, ghét thì chửi thẳng, thậm chí đánh nhau cũng được, nhưng sau khi bình tâm, hiểu việc thì cụng ly bỏ qua hết. Mà đã bỏ qua (như tình hình bài viết của bác SL) thì cũng mong không bác nào phải làm lại từ đầu làm chi, mình sao thì vẫn vậy, chỉ có cái thay đổi là tâm tính khiêm nhường cho phù hợp với số đông là ok.
Riêng bác Mạnh, thật tình em biết bác đầu tiên khi lò dò tham gia đội bóng, hồi đầu em cũng ghét bác lắm, nhưng càng chơi bóng với nhau, càng đọc nhiều comment của bác (em ủng hộ cách hành văn của bác, chửi vài câu cho vui có sao) em lại càng quý bác, em mong bác vẫn là bác Mạnh búa cái ngày nào nha bác.
Kết lại, dù cho BLĐ mới là ai, thì em nghĩ mọi người cũng sẽ ủng hộ thôi, vì làm tướng khổ bỏ mịa (học theo cách nói bác SL), từ nay ai mà nói xấu nhau, chảnh chọe với anh em thì bác nào biết được cứ đập cho một phát cho tỉnh.
Em xin chúc các bác, mợ nào làm lãnh đạo nhiệm kỳ mới sức khỏe.
P.S: anh Muak mà thấy hay xin cho em ké 1 chân trong cầy hội ạ

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Welcome bác! Tự nhiên nhắc đến cầy làm thèm wóa, hehe... Hay cầy hội nhà mình cũng cải tổ luôn nhỉ, làm luôn cái thớt bầu bì cho dzui. Mà thôi, cứ giao cho mỗi bác làm hội trưởng cầy hội 1 tuần, cứ thế xoay tua, khỏi tranh giành chi cho om sòm nhà cửa, xóm giềng cười chê

D.m
Hạng B1
16/8/11
65
0
0
52
Hic cuối cùng hồ của các bác cũng sắp sạch sẽ , nhưng chắc Chim của em bay đi.. kiếm ăn chỗ khác cho lành .