Tập Lái
14/5/08
15
0
0
Kính lái vợ 2 em bị trầy giống như một lớp sước mỏng, em kg biết đi đánh bóng có hết không hay sau khi đánh bóng còn tệ hơn. Các bác có cách gì giúp em với, em ở HCM

Hạng C
28/7/07
534
41
28
RE: cứu vợ 2 em với, kính lái vợ 2 em bị trầy

bó tay , bác thay kính mới thì có thể hết

Hạng B2
12/1/08
136
0
16

ra bảo hiểm đi bác, bác cào thêm cho nó trầy rõ ràng hơn 1 chút rồi vác ra bảo hiểm. Đảm bảo nó thay kính mới cho bác. Kính mới rẻ lắm khoảng 300 or 400K gì đó nếu em nhớ không nhầm

Tập Lái
14/5/08
15
0
0

Trích đoạn: hhnts

ra bảo hiểm đi bác, bác cào thêm cho nó trầy rõ ràng hơn 1 chút rồi vác ra bảo hiểm. Đảm bảo nó thay kính mới cho bác. Kính mới rẻ lắm khoảng 300 or 400K gì đó nếu em nhớ không nhầm

Sao rẻ vậy bác, kính lái của xe em là Civic 2008 kg biết có giá đó kg ?

Hạng D
22/2/06
1.299
8.735
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: tsva

Sao rẻ vậy bác, kính lái của xe em là Civic 2008 kg biết có giá đó kg ?

Trên dưới 3 triệu gì đấy em quên mất rồi, kể cả công thay. Bác Hhnts chắc chưa bị bể kính lần nào nên tưởng nó rẻ như kính chiếu hậu xe 2 bánh:D:D

Hạng D
22/2/06
1.299
8.735
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: tsva

Kính lái vợ 2 em bị trầy giống như một lớp sước mỏng, em kg biết đi đánh bóng có hết không hay sau khi đánh bóng còn tệ hơn. Các bác có cách gì giúp em với, em ở HCM

@Bác Tsva: Nếu bác có mua bảo hiểm thì bác cứ yêu cầu bảo hiểm thay. Trên nguyên tắc, kính lái ko thể tút được nên hãng BH sẽ thay mới cho bác. Chủ yếu nên mềm mỏng tí nếu vết sướt ko lớn:D

p/s: Ko cần tự tay đập vỡ kính thêm đâu nha bác. Làm vậy kỳ lắm đó:D

Hạng B2
12/1/08
136
0
16

oạch em nhầm. tưởng kính tài. Kính lái thì khó rồi. Nói chung thay từ 2-3 triệu nó làm lằng nhằng lắm nên phải cẩn thận bác ạ. mà bác mua bảo hiểm của thằng nào thế.

Tập Lái
14/5/08
15
0
0

oạch em nhầm. tưởng kính tài. Kính lái thì khó rồi. Nói chung thay từ 2-3 triệu nó làm lằng nhằng lắm nên phải cẩn thận bác ạ. mà bác mua bảo hiểm của thằng nào thế.

Dạ em mua bảo hiểm của Cty LD BH Quốc Tế (VIA). Kính lái của em trầy kg phải lỗi của em mà do em mang xe đi bảo hiểm sơn cản trước, cản sau. Khi nhận xe thì thấy kính lái bị trầy, bên garace nhận là làm trầy nhưng họ nói sẽ xử lý bằng cách đánh bóng kính lái. Theo các bác đánh bóng có hết kg ? hay bắt họ bồi thường kính lái mới, nhưng kính lái thay lại có bằng kính lái theo xe kg?

Xin các bác giúp em với.:(:(:(

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Cho nó một đập đi S ơi, chú có BH mà lo gì. Chứ để
họ nói sẽ xử lý bằng cách đánh bóng kính lái
đi khó chịu lắm. Thay kính hàng phụ kiện cũa hãng mà lo gì.

Tập Lái
14/5/08
15
0
0

Trích đoạn: dalatlegan

Cho nó một đập đi S ơi, chú có BH mà lo gì. Chứ để
họ nói sẽ xử lý bằng cách đánh bóng kính lái
đi khó chịu lắm. Thay kính hàng phụ kiện cũa hãng mà lo gì.

Dạ chào anh, tuần sau đi phan thiết nhé, mai rãnh em mời anh đi uống cafe rồi em kể anh việc này, chiều mai anh rãnh kg đi ăn ốc nhé