Tập Lái
30/8/08
36
0
0
53
Thế vụ này sao rồi bác chủ thớt? Sau khi thay kính lái, các khớp và keo dán có xịn như trước khi thay không? Bác cho em kinh nghiệm với để em còn quyết định thay hay đánh bóng :D

tsva nói:
Trích đoạn: hhnts

oạch em nhầm. tưởng kính tài. Kính lái thì khó rồi. Nói chung thay từ 2-3 triệu nó làm lằng nhằng lắm nên phải cẩn thận bác ạ. mà bác mua bảo hiểm của thằng nào thế.

Dạ em mua bảo hiểm của Cty LD BH Quốc Tế (VIA). Kính lái của em trầy kg phải lỗi của em mà do em mang xe đi bảo hiểm sơn cản trước, cản sau. Khi nhận xe thì thấy kính lái bị trầy, bên garace nhận là làm trầy nhưng họ nói sẽ xử lý bằng cách đánh bóng kính lái. Theo các bác đánh bóng có hết kg ? hay bắt họ bồi thường kính lái mới, nhưng kính lái thay lại có bằng kính lái theo xe kg?

Xin các bác giúp em với.:(:(:(

Hạng B2
17/7/06
245
3
0
Bác có bảo hiểm rồi mà còn lăn tăn chuyện cứu kính lái....
Giả sử một ngày nào đó, một viên đá từ nơi nào đó không rõ tung tích, bay vào kính lái của bác trong lúc bác không vội vã đi đâu, lại đang đậu xe ở một nơi vắng vẻ (vắng vẻ nhưng lại dễ có đá bay)... Thế là bảo hiểm đền cho bác cái kính mới. Bác đòi đúng tiêu chuẩn an toàn để được kính của hãng thay cho, thợ của hãng thay cho (nếu không thì không chịu ký nhận bàn giao)....
Đấy là em giả sử thế... Có bác cũng định kiểm chứng, nhưng chả may viên đá lại nảy ra, đập vào capo, thế là xước sơn. Cho nên giả sử cũng phải cẩn thận, các bác nhỉ.
Chúc bác có xe như ý, vi vu vui!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/1/05
140
132
43
Chuyện dể mà bác,e với bác làm vài ve cho phê như con tê tê rùi chuyện hành hạ vợ 2 của bác để e cho,đảm bảo ko đẹp ko ăn tiền :DSau đó bác alo với thằng bảo hiểm ra giải quyết có khi nó còn kêu sao a đập ít thế,mạnh tay lên chút nửa đi ;)