Tập Lái
24/2/21
13
4
3
30
Ks Dalat chất lượng phòng kém so với những tp du lịch khác nhưng giá mắc hon, lại không có điều hoà
Một số ks vẫn có máy lạnh nha bác! Nhưng đa số là ko vì rất dư thừa, có quạt là ok rồi bác^^!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ks Dalat chất lượng phòng kém so với những tp du lịch khác nhưng giá mắc hon, lại không có điều hoà
Dalat có điểm rất đặc biệt là buổi trưa nắng gắt, nhưng chỉ cần bước vào bóng râm là thấy mát hẳn ngay. Thế nên hầu hết các hotel resort kể cả 5* không trang bị máy lạnh, còn quạt điện gần như chỉ có ở các hotel trên phố thôi
Nếu đánh giá chổ lưu trú đủ tiện nghi cao cấp hay không, phải là có lò sưởi điện cho phòng khách, phòng ngủ cũng như lò sưởi, đèn sưởi ấm cho phòng tắm.
Giá phòng mùa cao điểm cuối năm và hè đắt gấp đôi bình thường, cũng như cuối tuần cao hơn giữa tuần - cũng tương tự như ở Vũng Tàu hay Mũi Né thôi.

Hạng D
26/8/13
1.942
5.474
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Dalat có điểm rất đặc biệt là buổi trưa nắng gắt, nhưng chỉ cần bước vào bóng râm là thấy mát hẳn ngay. Thế nên hầu hết các hotel resort kể cả 5* không trang bị máy lạnh, còn quạt điện gần như chỉ có ở các hotel trên phố thôi
Nếu đánh giá chổ lưu trú đủ tiện nghi cao cấp hay không, phải là có lò sưởi điện cho phòng khách, phòng ngủ cũng như lò sưởi, đèn sưởi ấm cho phòng tắm.
Giá phòng mùa cao điểm cuối năm và hè đắt gấp đôi bình thường, cũng như cuối tuần cao hơn giữa tuần - cũng tương tự như ở Vũng Tàu hay Mũi Né thôi.
Đợt em đi cuối năm, thời tiết lạnh. Ở Edensee có sưởi trong phòng ngủ và phòng tắm đỡ ghê luôn
Đà Lạt ngày trở lại

Đà Lạt ngày trở lại

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đợt em đi cuối năm, thời tiết lạnh. Ở Edensee có sưởi trong phòng ngủ và phòng tắm đỡ ghê luôn
View attachment 2732917
View attachment 2732924
Edensee thì đúng chuẩn rồi bác, tất cả bathroom, bedroom và (living room của suite) đều có lò sưởi điện, trong khi các resort 4, 5 * khác thì nơi có nơi không.
Du Parc 3* thì có sưởi phòng tắm suite, Sacom 3* thì sưởi phòng ngủ, buồn cười nhất là Osaka villa 3* có quạt sưởi nhưng chỉ đặt nếu có yêu cầu- chắc sợ tốn điện (!)

• Like
Reactions: chuongku
Hạng B2
20/11/20
108
116
43
Em chuẩn bị đi Đà Lạt, nghe nói đèo Prenn đang đóng hả các bác? Em rất thích chạy đoạn đèo Prenn vì cảnh quá đẹp nên nghe đóng thì hơi tiếc các bác ạ. Em chưa đi đèo Mimosa bao giờ nên nếu Prenn đóng là lần đầu của em với Mimosa!

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em chuẩn bị đi Đà Lạt, nghe nói đèo Prenn đang đóng hả các bác? Em rất thích chạy đoạn đèo Prenn vì cảnh quá đẹp nên nghe đóng thì hơi tiếc các bác ạ. Em chưa đi đèo Mimosa bao giờ nên nếu Prenn đóng là lần đầu của em với Mimosa!
Đèo Mimosa đường xấu thấy ghê, vừa rồi nghe lời bà xã rủ đi chạy xót hết chiếc xe

Hạng D
16/11/20
2.581
7.665
113
37
Vẫn đang đi bth. Có thông tin sửa đèo Mimosa từ khúc đèo Pren rẽ vào cơ, khúc đó sửa đúng rồi vì đường xấu quá.

• Like
Reactions: Icon
Hạng C
8/3/19
555
918
106
47
Đèo Mimosa đường xấu thấy ghê, vừa rồi nghe lời bà xã rủ đi chạy xót hết chiếc xe
đường Hồ Tuyền Lâm (hay còn gọi là đèo Sacom), đường đẹp, cũng chỉ 2 làn. Đường xa hơn hản đèo Mimosa nhưng khá tốt

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen