Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Các bác ơi em xót ruột quá, hôm 5/1/08 em đi Daklak, khi vừa đến Bù Đăng thi đường hẹp chỉ đủ hai chiếc ô tô lách nhau. Trước mặt em là thằng xe tải đang vù vù đổ dốc, em chạy sau đít nó với khoảng cách khá an toàn. Trong khi đó chiều ngược lại, một thằng xe ben đang xả khói đen mù mịt leo dốc. Hai thằng không chịu nhường đường nhau và rồi thằng xe ben nhấp thắng. Một viên đá xanh cỡ ngón tay cái rơi xuống đường tưng lên cao cỡ 1,3m. Em cũng đang đổ dốc và rồi hậu quả là thế này:

Đau xót quá các bác ơi

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
RE: Đá văng - Làm sao phòng chống?

Em hầu thêm các bác một câu chuyện mà em chứng kiến.
Cách đây khoảng gần mười năm, trước cổng Bệnh Viện Nhi Đồng Biên hoà là một con dốc mà hầu như mọi lái xe đều biết. Tai nạn ở quãng đường này gần như xảy ra hàng tuần. Một chiếc xe chở khách đời Ơ Kìa DESOTO chạy tuyến hà Nội TP HCM xịt khói lấy trớn lên dốc. Đến ngang cổng Bệnh viện, chiếc xe đời Ơ Kìa chẳng biết từ đâu nó làm rơi ra một khúc láp dài khoảng 20phân. Một chiếc xe tải cũng cố gắng đu đeo lên dốc và rồi B...um. Nó cán lên cái cây láp đó và hậu quả là gì các bác biết không? Một bà quảy quang gánh đi mua ve chai trong vệ đường bị cây láp phi xuyên ghim vào đầu. bà ta chết ngya tại chỗ mà chằng hiểu mình có tội tình gì mà sao về với Ông Bà sớm thế? Thằng xe khách, thằng xe tải vẫn vô tư chạy về hướng Sài gòn vì nó đâu có biết là nó vừa tước đi mạng sống của một người vô tội?
Mời các bác bổ sung

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Cái nào mà từ trên trên trời rơi xuống, như mưa bão, cây đổ, cần cẩu gãy, đá trên xe văng....là khó có biện pháp phòng chống bác ạh. Mà nhiều khi thấy nó văng tới, mà mình nhấp thắng gấp, hoặc né nó bằng cách đánh lái, lại cực kì nguy hiểm. Chia "buồn" với bác 1 tí nhé!:)

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Hu hu, bác chia buồn với em sao "nhẹ nhàng" quá. Em bắt đền bác đó....Bác cũng phải "xót" cùng em cơ

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nếu bác phải chứng kiến 1 cục đá to như trái lựu đạn mỏ vịt, phi thẳng từ khe lốp đôi của xe ben vào xe sau với tốc độ...thiên thạch. Bác sẽ thấy chuyện của bác chỉ nhỏ như hạt ô mai. Ngồi trong xe bác chẳng nhìn thấy,cũng đỡ gai mắt hơn là nó văng vào kính trước.
Nếu không muốn tút tít,bác dán OS Logo lên chỗ đó,vừa oai,vừa mau quên chuyện xui xẻo..!

Hạng F
10/3/07
5.056
9.085
113
Thủ Đức - TP.HCM

Chia buồn cùng Bác. Thôi Bác chịu khó vào hãng đi tút lại tí là vợ hai lại đẹp ngay ấy mà. Bây giờ công nghệ sơn tút đã đạt đến trình độ gần như là hoàn hảo.

Em chưa bị như Bác, nhưng thường xuyên bị đá trên đường cuốn theo bánh xe văng lên nên cản nhựa trước, sau và hai bên lườn xe bị rỗ nhiều chỗ. Mỗi lần cúi xuống nhìn là lại xót hết cả ruột.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện đá bắn là thường ngày ở huyện các bác , có khi hên xui chứ chẳng tránh né gì được . Gặp các xe tải chở VLXD là em né xa hoặc kiếm cách mà vù qua cho lẹ , nhưng xe chạy ngược chiều cũng có thể bắn đá sang . Chỉ mong là nó đừng bắn trúng kiếng thôi chứ còn trúng sơn thì em dám bảo đảm là xe nào chạy ở VN cũng dính . Bởi vậy các dvụ tút xe moi sống được chứ:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Chuyện này xảy ra thì sao mà tránh được, thôi bác để dành từ từ làm 1 lần luôn:D Hồi trước em đi xe máy cũng bị như vậy, may mà đội mũ bảo hiểm nên chỉ nghe "cóc".[8|]

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: puma.com

Bác mua BH xong rồi làm y chang trong cái avatar của bác ấy! Xe bác sẽ mới như xưa thôi
Hớ hớ. Bác Páo nói chiện hay wá nhể, Bữa nào em rủ Kotex qua bác làm vài xị nha?