O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Đá văng - Làm sao phòng chống?

Trích đoạn: thehuan

Cách phòng chống đơn giản mà hiệu quả nhất là bác đừng có bám đuôi xe chạy trước.
Biết vậy nhưng khó thực hiện lắm bác:(.Đường sá mình đâu cho phép chạy thong thả về khoảng cách.
@xephaoma : dân BH gì bị đá bắn có 1 phát trầy xe đã la oai oái.Trên cái địa phận ĐN xứ bác:D tai họa này vào hàng nhất nước đấy.Này nhé :xa lộ Biên hòa, QL1K,QL51...hôm nào kg thấy đá dăm nhảy long cong trên mặt đường thì là hiện tượng lạ.Để "chia sẻ " với bác, tôi xin kể sơ sơ là cái xe cũ của tôi (mà bác cũng biết đó) trong 6 năm thay kính lái 2 lần còn đèn thì kg biết bao nhiêu.Cản trước và nắp ca-po thì cứ sau khi dặm tút khoảng 1 năm thì nhìn giống như...mỏ cá trê bị đập mấy chày.Xe mới thì kính lái " 2 chấm" rồi, ca-po chắc phải 5 hay 6 chấm gì đấy.

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Chính xác đó bác Cận Thị ui, có ai mà muốn cho vợ hai của mình bị trầy xuớc đâu:D:D:D. Rưng mà "hoạ vô đơn chí, phúc bất trùng lai" bác ui[:eek:]

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.541
113

Hên xui thì biết đâu mà lần, chia buồn với bác. Tui từng chứng kiến mấy chuyện tai bay vạ gió rất khôi hài: Đi ngang chỗ mấy chú vá đường (phá thì có) chậm rải từ tốn bò qua, qua xong một mớ dầu hắc đen thui trên thành xe, tức điên. Bị văng dầu do cú tưới nhựa. Xe đang ngon trớn ở Xuân Lộc, trời chiều hoàng hôn: Đẹp…Chú gà bên kia đường vẫn vô tư, thế mà chiếc xe ngược chiều còi kèn tốc độ thế nào không biết, con gà bay lên, nguyên tấm kính chắn gió hứng trọn: Con gà gãy cổ trong cabin, tấm kính ra đi cùng BH.

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Hôm đầu tháng xe Innova của Em ruột E chạy trên đường Nội Bài, khi đi trên Cầu Thăng Long, bị 1 hòn đá do xe tải đi ngược chiều bắn thủng Kinh lái. May mà có Bảo hiểm. Bó tay các Bác ạ. Đen thi bị thôi.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Không đề phòng được đâu, trời kêu ai nấy dạ thôi, cũng chẳng cần phải xe tải, nhiều khi mình đi xe du lịch cũng để lại cục đá cho người ta như thường.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Tai vạ do ta bị. Các bác có để ý khi trời mưa có những chú lái cho xe tương nhanh qua các vũng nước: Hậu qủa nước bắn vào người hay thứ gì khác của người đi đường, trở thành nạn nhân của mấy tay lái ấy tức thật:mad:

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

xe của bác mua bi lâu rùi mới bị! Chứ trường hợp của em bác xem coi co tức cành hông không thì bảo nhé . xe em thì mới nhận về, trong ngày đi đăng ký lấy biển số, đi đăng kiểm về thì chạy lên 1cây cầu .trong lề thì có 1 chú mặc quần áo màu vàng đội mũ cũng vàng lun (không phải xxx đâu nhé các bác) đang cắt cỏ bằng máy cu - le xách tay bên đường , thì ghe 1 cái rầm .E tưởng la 2 mình cán lên tấm sắt lót ở đầu cầu [8D][8D]. Nhưng về tới nhà "mẫu hậu" của e ra đón thì la trời vì thấy móp 1lổ ở của trước bên phụ = đầu cần số còn bên trong thì có 3hột đậu .Nó làm e mất ngủ tới 3ngày liền vì tức sôi máu:mad::mad:. Các bác bít tại sao rùi chứ [&o][&o]