Hạng D
23/8/08
3.165
1.849
113
45
Muốn sửa đường thì các anh dưới 9 chỗ cho bot thu phí lại đi hen :)

Khuyên các bác đi đường này chạy vào làn xe máy mà đi, tàn tàn 50 km/h nhưng êm và không bị ăn ổ gà, voi ... (nhớ đi đúng làn, chạy đúng tốc độ vì công an hay bắt)
Bác ko phải đóng tiền duy tu hàng tháng à?

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ngày xưa nó chỉ là ổ chim cút thôi là bít liền, từ khi không thu phí của xe nhỏ nữa thì thành ổ voi...
Giải pháp đạt 2 mục tiêu....Tiết kiệm và giảm tai nạn GT...hehe....kích cầu tiêu thụ vỏ lốp vành....hè hè...

Hạng C
27/9/15
555
737
93
Người dân không cần biết tuyến đường này do, vì, tại...và ai thu phí .
Người dân chỉ có 1 lý do duy nhất muốn hỏi là Lãnh Đạo TP phải trả lời về việc ai chịu trách nhiệm về an toàn, hư hỏng phương tiện và tai nạn cho các phương tiện đi qua đây ?
tai nạn Chết người vì những con đường này thì ai ? ai sẽ chịu trách nhiệm trước người dân, trước cơ quan lãnh đạo ?
Các cơ quản quản lý đường bộ của TP HCM ở đâu ? đang làm gì với đường sá Saigon đây ?
trời mưa ngập mà đi thế nào cũng gãy xe hoặc nổ lốp.
Bác đang sống ở đâu vậy? Nếu bác ở thiên đường thì đừng hỏi trách nhiệm của các cơ quan lãnh đạo hay quản lý dường bộ, hay gì gì nha.
Đó là trách nhiệm của ông Trời vì đổ nước, trách nhiệm của mấy ông container chở hàng nặng làm hư đường, trách nhiệm của bác vì đi xe kg biết né ổ gà... Bác muốn hỏi gì nữa kg? Hay trách nhiệm của ng dân là kg biết vote như ở bển?

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Tập Lái
5/6/15
22
19
3
Dự là sắp tới cần phải nấng cấp đường do đủ thứ lý do, và rồi sau đó thì thêm vài cái BOT mọc lên nữa. Chứ tiền thì để xây cổng chào và tượng đài hết rồi

Hạng B2
3/5/15
101
6
18
42
Đường Nguyễn Văn Linh là do PMH bỏ tiền xây dựng và PMH cũng chịu trách nhiệm duy tu nhe các bác, nguồn duy tu lấy từ kinh phí trạm thu phí, mà hiện nay TP chỉ cho thu phí đối với xe tải, xe khách chứ xe con thì đc miễn phí, việc thu phí không đủ kinh phí để duy tu do đó PMH phải liên tục bù lỗ để thực hiện duy tu.
Hiện nay, đây là đường huyết mạch phía Nam Thành phố chứ không phải là đường riêng của dự án PMH nữa, nhưng TP lại ko chịu nhận về mà lại bắt PMH phải bỏ tiền ra bảo trì. Thực tế là PMH liên tục bảo trì chứ ko có bỏ đâu các bác, nhưng với mật độ xe cont phá thì việc bảo trì không theo kịp với tốc độ phá nên các bác cũng phải thông cảm.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
NVL không phải huyết mạch.....kẹt xe như QL1A đoạn Tiền Giang....mới được gọi là huyết mạch.....hehehe...

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
32
Bác ko phải đóng tiền duy tu hàng tháng à?
Có chứ bác ...

Nhưng bác phải thấy 1 điều là khi bot vẫn thu phí thì đường NVL vẫn đc sửa chữa đều đặn, từ khi ko thu phí xe dưới 9 chỗ thì đường như vậy đó. Em ko rõ NVL vẫn do PMH nắm hay trả lại cho TP rồi, mà cũng đã 20 năm rồi, TP phải lấy lại và bỏ tiền ra duy tu thay vì đi mua nhà lầu, xe hơi, cho con đi du học chứ nhỉ :eek: