Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
hattrickson nói:
Cty DQM này nhiều sếp lắm các bác ơi, từ HN tới tận SG, hôm bữa thanh toán HĐ của bên em mà chuyển tới chuyển lui từ SG ra HN, thay đổi người ký liên tục, em cũng đuối luôn.
Sao giống lùa gà thế nhỉ!
Dự án này hay nhể, để bữa nào vô làm quả review coi sao:D

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
bravia nói:
hattrickson nói:
Cty DQM này nhiều sếp lắm các bác ơi, từ HN tới tận SG, hôm bữa thanh toán HĐ của bên em mà chuyển tới chuyển lui từ SG ra HN, thay đổi người ký liên tục, em cũng đuối luôn.
Sao giống lùa gà thế nhỉ!
Dự án này hay nhể, để bữa nào vô làm quả review coi sao:D
Hôm nào nữa anh, làm liên đi. ^^

Anh pm em email, em gửi thông tin để mọi người cùng biết.

Tập Lái
26/11/11
26
241
28
waterski nói:
Kéo giá lên cao để xả hàng những khu khác xung quanh gần hầm Thủ Thiêm hoặc dọc theo tỉnh lộ 25B đang kẹt cứng ngắc thôi.
Để làm dự án này Đại Quang Minh phải cam kết với UBND thành phố tiến độ xây dựng và tiến độ thanh toán tiền đất rất gấp(chậm tiến độ bị phạt rất nặng và hiện tại Đại Quang Minh đã ký quỹ cho thành phố 888 tỷ) nên không có chuyện bán giá cao để đẩy hàng giúp người khác đâu bác ạ . Giá cao vì tiền mua đất từ Thành phố cao và vị trí đẹp , quy hoạch tốt nhiều tiềm năng phát triển trong tương lai gần .
Gần hầm Thủ Thiêm hiện tại có mỗi khu này được cấp phép xây nhà ở thấp tầng còn đâu toàn cao ốc thôi bác ạ .

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
onetuti nói:
waterski nói:
Kéo giá lên cao để xả hàng những khu khác xung quanh gần hầm Thủ Thiêm hoặc dọc theo tỉnh lộ 25B đang kẹt cứng ngắc thôi.
Để làm dự án này Đại Quang Minh phải cam kết với UBND thành phố tiến độ xây dựng và tiến độ thanh toán tiền đất rất gấp(chậm tiến độ bị phạt rất nặng và hiện tại Đại Quang Minh đã ký quỹ cho thành phố 888 tỷ) nên không có chuyện bán giá cao để đẩy hàng giúp người khác đâu bác ạ . Giá cao vì tiền mua đất từ Thành phố cao và vị trí đẹp , quy hoạch tốt nhiều tiềm năng phát triển trong tương lai gần .
Gần hầm Thủ Thiêm hiện tại có mỗi khu này được cấp phép xây nhà ở thấp tầng còn đâu toàn cao ốc thôi bác ạ .
nói tới nói lui, ko khéo qua năm sau CDT tăng từ 92-115tr thành 100 - 130tr thì khổ.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
onetuti nói:
waterski nói:
Để làm dự án này Đại Quang Minh phải cam kết  với UBND thành phố  tiến độ xây dựng và tiến độ thanh toán tiền đất rất gấp(chậm tiến độ bị phạt rất nặng và hiện tại Đại Quang Minh đã ký quỹ cho thành phố 888 tỷ)  nên không có chuyện bán giá cao để đẩy hàng giúp người khác đâu bác ạ . Giá cao vì tiền mua đất từ Thành phố cao và vị trí đẹp , quy hoạch tốt nhiều tiềm năng phát triển trong tương lai gần .

Thế mới khốn khổ bởi chỉ cho xây thấp tầng! Xương đành cố gặm vậy

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Dinh.REAL nói:
onetuti nói:
waterski nói:
nói tới nói lui, ko khéo qua năm sau CDT tăng từ 92-115tr thành 100 - 130tr thì khổ.
Rồi nó gọi ban quản trị công ty lên, phân chia mỗi đứa một lô với lãi suất ưu đãi cho trả góp trong 50-100 năm
Giá trên trời k ai thèm rớ mà còn bày đặt "sẽ tăng giá"

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
onetuti nói:
waterski nói:
Gần hầm Thủ Thiêm hiện tại có mỗi khu này <span style=""color: #ff0000;"">được cấp phép xây nhà ở thấp tầng</span> còn đâu toàn cao ốc thôi bác ạ .
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D trình lùa gà còn non thế, cái này phải gọi là bị chứ. Nhớ căn hộ hơn nửa tỉ đô góc Bà Huyện Thanh Quan - Nguyễn Đình chiểu cách đây 1 năm, cũng chiêu rao bán marketing kiểu này, rốt cuộc hình như chia mỗi bố cổ đông ôm một hai căn cho vuông vì chả ma nào chịu nổi giá.

Hạng D
2/3/11
2.439
31.203
113
Giá đó là hợp lý đó các bác, xem ở q.1 nè, giá này có thể gọi là "gốc" chưa:
http://land.cafef.vn/2011122209581590CA44/tang-gia-den-bu-chung-cu-co-giang.chn
Cụ thể giá đất mặt tiền đường Cô Bắc là 162,2 (số tròn) triệu đồng/m2, giá đất hẻm đường Cô Bắc 62,1 triệu đồng/m2; giá đất mặt tiền đường Cô Giang 154,4 triệu đồng/m2, giá đất hẻm 100 đường Cô Giang 75 triệu đồng/m2, đất hẻm 84 Cô Giang 60,8 triệu đồng/m2, đất hẻm 64 Cô Giang 38 triệu đồng/m2.

Đối với chung cư Cô Giang, giá bồi thường tầng 1 (trệt) thuộc đường nội bộ khu dân cư là 38 triệu đồng, tầng 2 giá 20,3 triệu đồng, tầng 3 giá 19,3 triệu đồng, tầng 4 giá 18,3 triệu đồng, tầng 5 giá 17,4 triệu đồng/m2.

Status
Không mở trả lời sau này.