Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Dàn lạnh cruze ltz

Hạng B2
15/12/14
364
212
43
34
Máy lạnh không phải là nhược điểm của Cruze ltz ,nó còn làm lạnh nhanh hơn và lạnh sâu hơn cả Civic 2.0 nữa đó ,nếu biết sử dụng . Chưa xài chưa biết ,rồi Nghe Nói ,rồi phán lung tung ,chẳng giống ai ...Nói Cruze ltz hao xăng là đúng vì xác nặng ,chạy đầm cách âm được là đúng ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Máy lạnh không phải là nhược điểm của Cruze ltz ,nó còn làm lạnh nhanh hơn và lạnh sâu hơn cả Civic 2.0 nữa đó ,nếu biết sử dụng . Chưa xài chưa biết ,rồi Nghe Nói ,rồi phán lung tung ,chẳng giống ai ...Nói Cruze ltz hao xăng là đúng vì xác nặng ,chạy đầm cách âm được là đúng ...
Bác phải nói là nó không lạnh, rất tốn xăng, hay hỏng vặt thì người khác mới tin ạ, nói ngược lại thế này chẳng ai tin đâu (ngoài trừ những người đang dùng) :). Cái dòng xe này nó thế. Em cũng đang dùng LTZ (gần 3 năm).

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em thấy bác chủ thớt có 500tr nếu không mua Cruze thì cũng chỉ có thể mua Civic trong tầm giá này. Thử Civic đi em bảo đảm bác thấy nó ồn, góc chữ A lớn, cảm giác lái cực bốc nhưng tốc độ cao vào cua mà không có cân bằng điện tử thì bác biết thế nào rồi (lỗi thường gặp ở Civic là thước lái đối với những xe cũ) còn lại thì chỉ đổ xăng thay nhớt mà chạy, tiền xăng + bảo dưỡng, thay thế phụ tùng cũng không đến mức đau đầu vì nó "lành"...em nêu 1 số cái cho bác so sánh :D.
Tuy nhiên, giá đó bác chỉ mua được Civic đời 2009 trở xuống (đã quá 5 năm) còn mua Cruze LTZ 2012 (đời khá cao). Xe kiểu dáng sang hơn, chỗ ngồi thoải mái rộng rãi hơn (ghế da hơn ghế nỉ của Civic), cách âm tốt hơn, chạy khá đầm, nếu bác thấy thấy tốn xăng hơn Civic thì dễ thôi, làm thêm dịch vụ xe hoa (đảm bảo có khách do kiểu dáng đẹp và bình dân) để đỡ chi phí xăng, nhớt.
Phân tích thực tế và đơn giản để bác thấy nên lấy chiếc nào trong tầm tiền này là tốt :D Bác nào thấy hợp lý thì vote với em :p vì em sẽ chọn Cruze trong tầm giá này :rolleyes:

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Trưa nay chạy xe canh thời gian như sau:
Xe để phơi nắng từ sáng đến trưa 12g. Nhiệt độ ngoài trời thể hiện trên taplo 37degC.
Nổ máy, mở máy lạnh, để nhiệt độ LOW, quạt ở mức 4. Chạy xe kéo 4 cửa kính để khoảng 2 phút, sau đó chạy xe thì khoảng 6-7 phút (kể từ lúc bắt đầu nổ máy) thì trong xe thấy độ mát OK.
Khoẻ k anh. Tìm đc Captiva chưa. Sắp chia tay Cruze. Buồn nhỉ.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.439
113
Khoẻ k anh. Tìm đc Captiva chưa. Sắp chia tay Cruze. Buồn nhỉ.
Đổi ý rồi em. Không bán xe nữa vì chạy chiếc lac cdx 1.8/cruze vẫn thấy rất hài lòng. Bữa trước tính lên cap vì tính đổi lên 7c cho nó có cảm giác khác một tý nhưng sau khi cân nhắc kỹ thì quyết định khg đổi nữa.