Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
70% anh ạ
Bác trích dẫn căn cứ giúp em với, em chỉ biết thông tin thế này thôi ah:

Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Lắp kính chắn gió, kính cửa của xe không phải là loại kính an toàn;
b) Tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe; không thực hiện đúng quy định về biển số, quy định về kẻ chữ trên thành xe và cửa xe; trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 41 của Nghị định này.

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Bác trích dẫn căn cứ giúp em với, em chỉ biết thông tin thế này thôi ah:

Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Lắp kính chắn gió, kính cửa của xe không phải là loại kính an toàn;
b) Tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe; không thực hiện đúng quy định về biển số, quy định về kẻ chữ trên thành xe và cửa xe; trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 41 của Nghị định này.
e k nhớ bác ơi, trước đây mọi người ở Os có đề cập, bản thân em cũng đi qua 2 đời xe trắng ( em dán mui đen ) đăng kiểm chiếc đầu lần 2 bình thường, chiếc thứ 2 em chưa vì mới mua.

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
giờ đăng kiểm có cái hình xe mình ở trên đó,mà chưa dán nóc
giờ em tính đi dán cái nóc cho xinh gái chút mà ko biết ảnh hưởng gì ko?
vì xe đăng kiểm tới cuối năm sau mới hết,dán vậy có phải đăng kiểm lại không?
có bị làm khó dể gì ko mọi người
Xe bác dán nóc là dán cái pháo tháp đấy hả, thường thì xe này hay sơn rằn ri <50% dt là ok :mad:

• Like
Reactions: tuanpo