Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
vâng,  cám ơn các bác đã trả lời nhiệt tình

ở trường thi loại Gentra SX (gắn chip) luôn đó mấy bác ui.

ở trường thì dĩ nhiên tôi tập lái Gentra rồi, còn ý tôi muốn hỏi là nếu có dịp thì có nên thử các loại xe khác không? khi mà việc thử là hoàn toàn miẽn phí :) (vì có mấy thằng bạn sẵn sàng cho mượn xe dợt thêm ấy mà)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
Có cơ hội lái chơi cho biết thì cứ việc...Do có nhưng loại xe có cửa số khác, hay số dze có móc..

@:Bác sansnom!
Theo tôi thì Bác Ko nhất thiết phải tập nhiều trên các loại xe khi chưa có bằng đâu.
Về tính năng cơ bản của xe hơi thì chỉ khác nhau  xe số sàn và xe số tự động thôi.
Khi Bác có bằng rồi thì vận hành xe nào cũng được hết
Những đời xe ra sau thì nhiều chức năng phụ và nhiều nút hơn,đôi khi phải mất một thời gian dài mới làm quen hết các chức năng trên xe được.
Bác cứ tập chung thi lấy bằng xong lúc đó những người bạn tốt của bác cho bác mượn xe cũng yên tâm hơn...còn bi giờ họ cho bác mượn chỉ bằng mặt chưa chắc đã bằng lòng đâu...

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
lúc tập lái bác cứ lái xe ông thày....khi xong..chạy xe thì bác thích xe gì mua chạy xe đó....xe mình, mình quen...lái nhiều xe cũng tốt nhưng ko cần thiết......

Tập Lái
1/11/10
48
0
0
Nếu bác cần lấy bằng trước thì chỉ nên tập xe của trường vì xe được chỉnh lại ga nên không giống các xe đang lưu hành, nhiều người lái tốt rồi vẫn thi trượt vì k quen xe. Còn nếu nhu cầu của bác cần lái xe ra đường ngay thì tập càng nhiều càng tốt. Bác đã có 2 tháng thực hành rồi mà còn lăn tăn thì là hơi chậm rồi đấy. Kinh nghiệm cá nhân em thực hành trong 3 tuần liền khoảng 15 -16 tiếng với đủ các loại xe (tập cả trong xa hình và ngoài đường) là em đã chạy 1 mình giờ cao điểm trong thành phố rồi. Sau đó trong vòng 1 tháng em chạy được khoảng 500km thì k còn băn khoăn gì, có thể ngồi dựa lưng thoải mái vừa lái xe, vừa nghe nhạc và nói chuyện với người cùng đi.
Chúc bác sớm đạt được mục đích của mình.

P/S : mới chạy thì em cũng hay bị va quẹt, xe trầy móp trước sau may mà nhẹ và va quẹt với vật cố định nên không bị đền ai, nhưng làm bảo hiểm 2 lần/ 3 tháng.

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Bây giờ bác đâu cần kinh nghiệm, chỉ cần bằng thui. Nghe lời thầy đi cãi thầy núi đè đó. Ngày trước mình lên dấu mọi người nghe thầy đậu 100% những người rớt toàn là bị bấm lổ phải thi lại. Do ỉ mình kinh nghiệm đầy mình, chạy Bắc Nam nên cải thầy ---> rớt. Trong chạy xa hình thì thầy kinh nghiệm hơn

Hạng F
30/3/09
6.132
20.150
113
cởi nhiều em .... thì càng nhiều kinh nghiệm
đi thi chỉ cần cởi 1 em đúng điệu ...... là đủ rồi

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Lấy bằng xong , dự định mua xe nào thì tập xe đó - chỉ 1 là đủ

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
em thấy nếu chạy quen rồi mượn xe dợt thêm chạy ngoài đường cũng tốt mà (đường vắng cho đến đường đông hơn, chạy từ từ...)
nhiều người thi lái đậu 95-100/100 nhưng khi chạy thật thì run lập cập, ga thắng đạp lung tung, đánh lái không bao giờ chuẩn, khi đó em mới sợ.

còn chuyện xe này xe kia, trước khi thi thế nào bác cũng phải dợt vài tiếng xe ở bãi, lúc đó quen cũng chẳng muộn.