Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Re:1 phút xao lòng

Zennie có thể nhờ các bác Oser ở Hà Tĩnh (hoặc Vinh, Nghệ An cũng được) kiểm tra độ xác thực thông tin .
Và theo quy định của Diễn đàn thì các Chi hội, Hội Nhóm hay Cá nhân sẽ không được phép "hô hào, quyên góp" ủng hộ từ thiện mang danh nghĩa của Diễn đàn Otosaigon.com hoặc Chi hội của OS (Cái này là quy định do BĐH đã đưa vào điều lệ nội quy để tránh các rắc rối, thị phi gây ảnh hưởng tới uy tín và thương hiệu của diễn đàn khi xảy ra các sự cố, trục trặc hay các ý kiến tranh chấp không đáng có, và xảy ra ngoài sự tiên liệu trước ).

<span style=""color: #ff6600;"">Tuy nhiên, việc làm các nghĩa cử từ thiện của các cá nhân , đóng góp cá nhân mang tính tự nguyện và chỉ giới hạn là "nhóm cá nhân làm từ thiện" thì sẽ không vi phạm vào nội quy của diễn đàn nhé các bác .</span>
<span style=""color: #ff6600;"">Các cá nhân khi tự nguyện tham gia đương nhiên chấp nhận cam kết không khiếu nại hay tranh chấp do việc sử dụng số tiền quyên góp được có thể khác với mục tiêu ban đầu và / hoặc do các nguyên nhân khách quan nào đó . Tuyệt đối không làm ảnh hưởng tới danh dự và uy tín của diễn đàn www.otosaigon.com .</span>

Em cũng xin góp ủng hộ 500k

Hôm nào óp Út Trang sẽ chuyển cho Zennie hoặc Má Hảo luôn nhá .

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

Để lách luật thì nhờ bác ltvbach
Move dùm em vào box chi hội - rồi bọn em cam kết hay x,y,z sau

Bọn em sẽ đổi thành những người anh em ủng hộ thôi không dùng chi hội - hay OS cho nó hợp lệ

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Zennie và Haobui yêu quý,

Cách nay hơn chục năm khi em mới về VN, em cũng đọc báo và trong lòng thấy đau nhói nên gởi tiền ủng hộ. Rồi càng ngày càng "lún sâu" vào thì mới hiểu ra một điều: em phải tự/hoặc cùng bạn bè tự tìm kiếm những trường hợp thương tâm cần giúp đỡ. Vì những trường hợp đó dù mình chỉ đưa tới một số tiền ko lớn là nhiều khi thay đổi cả một giấc mơ, một số phận... Còn những trường hợp đã đưa lên báo chí, truyền hình thì chỉ sau vài giờ là có hàng chục, có khi hàng trăm tổ chức từ thiện chuyên, bán chuyên và ko chuyên "lãnh trách nhiệm" rồi. Trong lúc ngoài đời kia còn rất, rất nhiều trường hợp ko ai biết đến mà giúp đỡ. Cho nên thường tụi chị ko đi theo kênh báo chí, truyền hình... để quyên góp giúp đỡ.

Em ko muốn làm nhụt chí các bác trẻ tuổi làm từ thiện, nhưng thực ra... nhiều thứ bất cập và phức tạp lắm. Khi nào gặp Zennie chị sẽ nói rõ thêm. Chị tin là em cũng sẽ hiểu vì sao nhiều khi Mod của các diễn đàn lại... khắt khe "phũ phàng" với lòng tốt và sự trắc ẩn của mọi người như vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

Em mới thỉnh giáo các trưởng bối

Mình nên tuân thủ nội quy :
Trừ các chương trình chính thức của OS ,Các thành viên không tổ chức, kêu gọi trình từ thiện trên OS.
Hào bụi có kêu em tổ chức nhưng cũng vẫn không hạp nội quy : Chỉ tổ chức trong các buổi carnvan offline của các chi hội thì okie.

Tuxedo

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Cám ơn các bác có lòng hảo tâm , Nhưng để duy trì nội quy tôi xin phép nhờ mod khóa bài .
Các bác trong nhóm có lòng tốt và nhiệt tình vui lòng liên lạc trực tiếp với nhau nhé. Tks .

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Move bài vào box BFC đi, discuss dễ hơn.
Em cũng có kinh nghiệm cái này nhiều lắm (nước mắt vì hoàn cảnh và ngược lại là ngỡ ngàng vì sự thật từ những phương tiện thông tin đại chúng khi đến nơi, đôi khi trái ngược 100%). Em có thể đóng góp kinh nghiệm của mình nhiều đó.
Tks mợ Z raised hoàn cảnh này. Em xin đóng 500k.

Chi Hội Trưởng P.O.C

Vậy là ok rồi , cám ơn BQT nhiều . Thật sự là e thấy đau lòng quá . Topic chuyển vào BFC và anh em BQT ko xoá là e thấy rất vui . Zennie đưa số TK lên đi , để mọi người chuyển vào cho tiện , chứ e ko thể đi gặp từng người nhận tiền đc đâu .

Status
Không mở trả lời sau này.