Tập Lái
25/2/15
21
66
23
45
Tấm thứ 2 ở Quảng Bình đẹp thật. Em có dự định nếu có thời gian sẽ làm 1 chuyến đi đường Hồ Chí Minh. Không biết con hatchback của em có cày nổi không đây :cool:
View attachment 1793509
Trước khi lên đường Bác kiểm tra xe kỹ một tí là yên tâm. E đi Tây Trường Sơn được 1 lần thấy thích quá, đang rủ mấy đứa bạn năm sau đi lại 1 chuyến. Kế hoạch ra đến Phong Nha Kẻ Bàng thì quay về. Đi đường này mà có vài xe cùng đi thì vui và yên tâm.

Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Đọc topic này thấy thích quá. Điểm nào chưa đi thì đánh dấu lần sau đi, nơi nào đi rồi lại thấy bồi hồi muốn đi nửa.
E xin góp vài hình.
QL 55 đoạn từ QL 1A đi hướng lên Bảo Lộc
View attachment 1793262
Hình này ở Tây Trường Sơn đoạn Quảng Bình
View attachment 1793263
Đẹp quá bác ơi. Sẽ đi cung này. Bác chia sẻ thêm thông tin nha

• Like
Reactions: QT75
Hạng F
12/10/16
7.599
6.480
113
Đọc topic này thấy thích quá. Điểm nào chưa đi thì đánh dấu lần sau đi, nơi nào đi rồi lại thấy bồi hồi muốn đi nửa.
E xin góp vài hình.
QL 55 đoạn từ QL 1A đi hướng lên Bảo Lộc
View attachment 1793262
Hình này ở Tây Trường Sơn đoạn Quảng Bình
View attachment 1793263
Đi PKL phượt thì có cần mang theo 1 can xăng ko bác? mà xe bác chạy chừng bao nhiu km/ lít?

• Like
Reactions: QT75
Tập Lái
25/2/15
21
66
23
45
Đẹp quá bác ơi. Sẽ đi cung này. Bác chia sẻ thêm thông tin nha

Chuyến vừa rồi e đi từ HN về SG theo đường mòn HCM. Em ấn tượng nhất đoạn từ Vườn Quốc Gia Phong Nha Kẻ Bàng đi theo đường Tây Trường Sơn (google nó để tên là Hồ Chí Minh tây) đến Khe Xanh, rẻ phải qua cầu Đakrong về hướng A Lưới rồi đi theo QL 14 về thi trấn Thạnh Mỹ.
Cung này đường đẹp hầu như ko có ổ gà. Đoạn từ Phong Nha Kẻ Bàng về đến Khe Xanh là đường bê tông. Toàn cua quẹo liên tục (đi đoạn này xong kỹ năng lái xe sẽ được nâng cao vài bậc). Cảnh 2 bên đường phải nói là quá đẹp, nếu không kìm lòng chắc phải dừng xe liên tục để chộp hình mất. Mà hình ảnh cũng không diễn tả hết được sự hùng vĩ của núi rừng Trường Sơn, phải đi qua mới cảm nhận hết được.
Đằng sau tay lái - ấn tượng những cung đường đẹp ở Việt Nam

Đến Khe Xanh thì hết đường Hồ Chí Minh nhánh tây. Từ cầu Đakrong đi A Lưới ra Thạnh Mỹ đường đở vắng hơn, cảnh vật 2 bên đường cũng rất đẹp và đường cũng quanh co không kém đường Tây Trường Sơn
Cầu Đakrong

Hầm A Roàng

hồ tích nước thủy điện Sông Bung 5

Bác có thời gian đi 1 chuyến mới cảm nhận hết vẽ đẹp của cung này

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/2/15
21
66
23
45
Đi PKL phượt thì có cần mang theo 1 can xăng ko bác? mà xe bác chạy chừng bao nhiu km/ lít?
Như xe e bình xăng hơn 13 lít đi được tầm 250km thì ko cần đem theo can xăng đâu Bác. Nhưng cũng phải canh chừng để châm xăng kịp thời. Chuyến đi vừa rồi e cũng bị 1 lần tí nửa là sạch bình. Hôm đó sáng xuất phát từ A Lưới do kén cá chọn canh đòi cây xăng petrolimex mới chịu vậy là em chạy luôn, chạy thêm hơn 100km mới có cây xăng kế tiếp. Vừa chạy vừa lo may mà tìm được cây xăng

Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Chuyến vừa rồi e đi từ HN về SG theo đường mòn HCM. Em ấn tượng nhất đoạn từ Vườn Quốc Gia Phong Nha Kẻ Bàng đi theo đường Tây Trường Sơn (google nó để tên là Hồ Chí Minh tây) đến Khe Xanh, rẻ phải qua cầu Đakrong về hướng A Lưới rồi đi theo QL 14 về thi trấn Thạnh Mỹ.
Cung này đường đẹp hầu như ko có ổ gà. Đoạn từ Phong Nha Kẻ Bàng về đến Khe Xanh là đường bê tông. Toàn cua quẹo liên tục (đi đoạn này xong kỹ năng lái xe sẽ được nâng cao vài bậc). Cảnh 2 bên đường phải nói là quá đẹp, nếu không kìm lòng chắc phải dừng xe liên tục để chộp hình mất. Mà hình ảnh cũng không diễn tả hết được sự hùng vĩ của núi rừng Trường Sơn, phải đi qua mới cảm nhận hết được.
View attachment 1794294
View attachment 1794295

View attachment 1794297
Đến Khe Xanh thì hết đường Hồ Chí Minh nhánh tây. Từ cầu Đakrong đi A Lưới ra Thạnh Mỹ đường đở vắng hơn, cảnh vật 2 bên đường cũng rất đẹp và đường cũng quanh co không kém đường Tây Trường Sơn
Cầu Đakrong
View attachment 1794315
Hầm A Roàng
View attachment 1794316
View attachment 1794317 hồ tích nước thủy điện Sông Bung 5
View attachment 1794318

Bác có thời gian đi 1 chuyến mới cảm nhận hết vẽ đẹp của cung này
cảnh quá đẹp và xe quá ngon. Đất nước mình còn quá nhiều nơi để đi :)