Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Hơi lạc đề chút, nhưng cũng là con đường rất đẹp :p, sau lưng và trước mặt đều là đồi núi, không có biển hướng dẫn, giờ phải đi lối nào ra quốc lộ đây?
(Ảnh của em đều chụp bằng đt HTC cổ nha bác Hùng)
View attachment 1775015
Thì bởi vậy em mới hỏi Bác :cool::cool::cool:

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Nơi này lái xe lên được hả Bác, em đi VT biết bao nhiêu lần mà không biết nơi này lái xe lên được. Tks
Hên xui,, có bữa tới quán Trứng Gà/ Yogurt là ngồi khóc tiếng Máng vì lên cũng không được, xuống cũng không xong.
Đi chiều tối chút thì OK.
Nói chung đi được Bác, hên xui xe chiều xuống có kẹt không vì chỉ có 1 làn. :p

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Đường đẹp quá Bác, đoạn này đi từ khúc nào ở BR-VT ra để gặp nó vậy Bác. Có phải qua trạm thu phí ở QL51 quẹo trái không? Tuyến này em chưa đi bao giờ nên cũng muốn đi một lần cho biết.
Khúc đầu là đường Hội Bài_Phước Tân_Bình Ba_Đá Bạc. Đoạn sau là rẽ vào QL55 đoạn gần suối nước nóng Bình Châu đó bác

• Like
Reactions: QT75 and yeuxemy
Hạng D
16/10/15
1.933
3.251
113
48
Bài này em đã đăng trong topic khác: https://www.otosaigon.com/threads/h...55bBPWzxSl7aIgbPkKz81NNgWolvlYlBg6e8r_guM3YDA

Con đường này mình đã đi nhiều lần bằng nhiều phương án, cuối cùng gút lại như sau:
Khoảng cách và chạy thực tế từ Quận 9 đến Lagi chỉ 135km, đi từ cao tốc TP.HCM - Long Thành -> Quốc lộ 51 -> Đường số 1 mở rộng -> Quốc lộ 55 rất gần, đường đẹp tuyệt vời và không có đông xe

Qua Vedan, đến KCN Phú Mỹ, chỗ có 2 tòa nhà song song, bác rẽ vào đường Trường Chinh (còn gọi là đường 81)

Rẽ vào đường Trường Chinh (khúc này có con lươn nên bác đi xuống một chút rồi quay đầu)

Từ Trường Chinh, bác đi theo lộ trình này là đến Đường số 1 mở rộng (bản đồ ghi là Hội Bài_Phước Tân_Bình Ba_Đá Bạc_Xuân Sơn)

Con đường số 1 mở rộng này rất đẹp, vắng:

Đi qua đồng cừu Suối Nghệ luôn
Đi một lèo là ra tới quốc lộ 55, thẳng tiến là Lagi thôi

Tổng quãng đường từ đầu cao tốc: khoảng 135km
So với đi đường biển thì xa hơn nhiều, giống như mình đi theo 2 cạnh của tam giác đó