Hạng B2
6/3/19
218
30.862
93
Cũng ko hẳn đúng đâu anh MT. Từ khí xuất xưởng đến tay người tiu dùng ở VN, có khi mất cả năm, nước nào mà đọng cả năm dữ anh?
Thời nay, máy móc đồ điện gia dụng (những loại sx theo model từng năm) thời gian xuất xưởng đến lúc tung ra thị trường chậm nhất vài ba tháng thôi. Có những mẫu máy rửa chén từ lúc xuất xưởng đến lúc đến tay người dùng chỉ 30-45 ngày!

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
15/7/11
184
2.778
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Mình mua máy rửa chén Bosch series 4 giá 16 triệu... Ngày nào cũng xài... Công nhận là máy rửa sạch thật...giờ thì cả nhà cứ ăn ba bữa 1 ngày rồi dồn chén dĩa lại để tối rửa cho đầy máy
mình thì mua cái eurosun xài cũng được mã 15eb gì đó 18 trịu, nó rửa sạch hơn mình rửa

Hạng D
23/3/10
1.251
1.170
143
Lúc trước thấy có nhiều anh hỏi chỗ sửa máy rửa chén Bosch, không biết post đâu post thông tin đây cho anh nào cần.
Số là em mua cái Serie 2 từ năm 2016, đến năm 2019 thì bị hỏng, gọi thợ sửa dạo tới tháo ra thì con thằn lằn chết nằm dính vô board, từ đó về sau sửa đi sửa lại cũng 5-7 lần.

Đợt gần đây thấy có anh cho số chỗ bạn Phong chuyên sửa tb Bosch, gọi ảnh cho thợ tới sửa báo giá bị nhẹ thì 1,4tr, nặng thì 2tr. Cũng tháo ra gắn vô 2-3 lần kg đc đành bó tay. Cậu thợ bảo giờ máy anh một là mua board mới 6tr, hai là bán xác đc 1tr.
Mượn board của máy cậu hàng xóm (cũng bị hư nhưng chỗ bạn Phong sửa -hết 1,8tr - lại chạy ok) gắn vô thì chạy tốt nên xác định chỉ bị cái board. Vô tình thấy trên Lazada có bán board giá 2.2tr bh 3 tháng. Lúc đầu tính kg mua vì shop ở Thanh Hóa, bụng nghĩ HN hoặc HCM còn kg có sao phải mua ở TH.

Nhìn cái máy còn sáng choang mà em kg đành lòng nên kệ cứ mua thử xem sao, không đc nữa thì bỏ luôn, hên sao nhận hàng gắn vào chạy ok đến nay board hết bảo hành rồi mà vẫn chạy tốt.

Nên nếu anh nào hư board sửa hết cách chỉ còn xác bán xác thì thử cách này xem có hên giống em không.