Tập Lái
26/4/13
0
2
3
Em là thành viên mới xin chào các ! tình hình em vừa lấy con Fortuner 2013 hàng lướt, em cũng vừa làm 1 chuyến đi Huế với thống kê mức tiêu hao như sau xin trình bày với các bác nào đi Fortuner 4x2 2013 như em.
Em kiểm tra bằng cách vào cây xăng PETRO số rồi đậu ở 1 nơi bằng phẳng đổ đầy bình tràn ra tới nắp cũng kết hợp lắc xe vài phát cho xăng xuống tới đáy;).Xong chỉnh Chip về KM 0 sau đó chạy lên 100km rồi đổ lại.
Kết quả ban đầu khi vào đổ xăng:
Lần thứ 1 Em kiểm tra chạy tầm 9,7L do em hơi nhồi ga vượt mặt mà chẳng đến đâu.
Lần thứ 2 Ba em chạy thì 1 con số ấn tượng nhất trong chuyến đi là 8,6L, Ba em chạy chân ga rất đều và đa số ổng chạy bằng chớn chứ ko ép ga như em.
Lần thứ 3 Anh anh em chạy cũng như em thì tới con số 9,4L
Điều kiện là xe nhà em đi 6 người lớn 3 trẻ em chở đầy cốp và BAGA chất cao hehe.
Bác nào đang đi Fortuner 4x2 như em cho em xin chia sẽ kinh nghiệm. các bác có thấy
mức tiêu hao nhiên liệu của fortuner như vậy là quá không?

Đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu của Fortuner 4x2 V 2013

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: comchienca
Hạng B2
30/6/12
260
1
0
mức tiêu hao nhiên liệu của forrtuner như vậy là hợp lý rồi bác ơi ,đừng đòi hai bà trưng nữa .Thân !

• Like
Reactions: LamAnhQuang
Tập Lái
26/4/13
0
2
3
Azinomoto nói:
Em nó cũng tiết kiệm nhỉ
Chạy bốc không bác ?
Em ko biết phải nói sao theo cãm nhận cũa em thì 2.7 nhưng ko thấy bóc mấy nếu đạp ga tức hay ép ga thì chẳng lên ga được bao nhiêu nếu đễ chế độ D còn mấy chế độ khác từ lúc mua tới giờ vẫn chưa sử dụng, Phải dụ từ từ mới lên bác ơi chính vì ko bóc nên mới bớt hao đó bác :D
hai lua sai gon nói:
E chỉ cần như thế là đủ quá rồi hehe

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Bác cho em hỏi bác mua xe chạy lướt ở đâu hay vậy?em kiếm cả tháng nay ko ra :(( , cũng 1 cầu như bác.Kiếm muốn nản luôn hix....

Tập Lái
26/4/13
0
2
3
Nokia1202 nói:
Bác cho em hỏi bác mua xe chạy lướt ở đâu hay vậy?em kiếm cả tháng nay ko ra :(( , cũng 1 cầu như bác.Kiếm muốn nản luôn hix....
à người quen đễ lại bác ơi, họ lên Land cruiser chứ mà tìm con FT 1 cầu này ít người bán lắm bác. 2 cầu form cũ thì nhiều rồi.
nissanvinh nói:
Nhà em cũng chạy kỹ lắm bác

Hạng B1
26/10/12
97
41
18
Bình Dương
Em xác nhận toiyeumada là chung thực 100% đấy. em chạy đạp ga không suy nghĩ thì cũng chỉ 12L đường 30% xì phố và 70% đường tỉnh. Còn sư phụ em hôm bữa đi miền tây về chở 7 người + hl cũng hao chỉ 9,2 lít.

Hạng B1
26/10/12
97
41
18
Bình Dương
Nhưng thật sự con fortuner này cảm giác lái không tích lắm. E thấy nó cứ ì ì thế nào đó. tăng tốc chậm. tiếng pô trong cabin nghe rất rõ