Tập Lái
26/4/13
0
2
3
hieuthai nói:
Nhưng thật sự con fortuner này cảm giác lái không tích lắm. E thấy nó cứ ì ì thế nào đó. tăng tốc chậm. tiếng pô trong cabin nghe rất rõ
Em thì cũng đồng quan điểm như bác e thích Pajero hơn tại theo số đông nên chịu :D, nhưng em cãm thấy nghe tiếng máy rất rõ mõi khi đạp ga đễ vượt nếu ngồi lái cái này khắc phục bằng nghe nhạc Quang Lê chỉnh Volum nhỏ riu riu cũng OK ;). Nhưng ko đáng kể nói chung thì ko ồn lắm so với cai tiếng cũa Civic làm gia đình em phải nhức đầu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/12
4.497
3.057
113
nói vậy ft không đã băng grandis hả mấy bác? vì e đang chạy g và rất hài lòng với g.

Tập Lái
26/4/13
0
2
3
ngidinh nói:
nói vậy ft không đã băng grandis hả mấy bác? vì e đang chạy g và rất hài lòng với g.
FT chạy sao sướng bằng G dc bác G chạy đầm cách âm tốt qua OK còn FT cứ tưng tưng thế nào ấy :D. Nhưng G cũa bác đi đường VN ko khám phá hết được gầm quá thấp, em còn trẻ nên em iu thiên nhiên thích khám phá những cung đường nhẹ nhưng chưa mang tính Offroad :D

Hạng D
21/6/12
4.497
3.057
113
đúng bác G đi đường trường thì ok, còn nói về những cung đường khó là thua. ai cũng có nhu cầu của mình và sẻ lựa chọn cho mình 1 loại xe phù hợp. chúc bác và v2 ft luôn "ôm ấp tình yêu" nhé.....

Tập Lái
26/4/13
0
2
3
ngidinh nói:
đúng bác G đi đường trường thì ok, còn nói về những cung đường khó là thua. ai cũng có nhu cầu của mình và sẻ lựa chọn cho mình 1 loại xe phù hợp. chúc bác và v2 ft luôn "ôm ấp tình yêu" nhé.....
Em mà khám phá xong mấy cung đường Tây Bắc hay đường HCM là em đổi qua G liền à chưa có thời gian.

Hạng B2
21/8/07
155
11
18
TPHCM
Bác chạy vậy là giỏi đấy, em đi toàn 12L/100km đường trường thôi. đường phố thì miễn bàn. Xe em cũng 4x2 2012

Hạng B2
23/6/07
158
5
18
43
NHA TRANG
Xe em 4x4 2012.
Đường trường 11,5L/100 KM, (vượt hơn mong đợi của em vì em nghĩ nó là 12L cơ).
Đường thành phố không có số liệu cụ thể vì tùy vào điều kiện và hoàn cảnh.
Cảm nhận của em: chạy không bốc, ù ù khó chịu, khi tăng tốc tiếng máy vọng vào khá lớn. Nhưng đi đứng ở Việt Nam như thế là được rồi, với lại hộp số AT 4 cấp thì chả mong gì hơn với lại xe này chỉ dùng để đi làm, chi phí bảo dưỡng rẻ, đậu ở đâu cũng được, đỡ phải mất công trông chừng nó.
Trước khi đổi em này em cũng đã lựa chọn qua nhiều mẫu: escape, crv, sorento, pajero, tucson, grandis, santa fe, everest... nhưng cuối cùng lại chọn fortuner vì em thích xe có kích thước lớn và rộng rãi. Sau khi nhận xe em tháo bỏ băng ghế thứ 3 luôn cho rộng rãi coi như xe 5 chỗ.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM
e đi FTV 4x4 3 năm rồi, nhưng xe e hơi bị hao xăng, đi trong nội thành khỏang 15l, còn đi ngọai thành thì 13L, xe của mấy bác tiết kiệm thật, chắc do e đạp chân ga ko đều.

Tập Lái
26/4/13
0
2
3
dong_ngo nói:
Xe em 4x4 2012.
Đường trường 11,5L/100 KM, (vượt hơn mong đợi của em vì em nghĩ nó là 12L cơ).
Đường thành phố không có số liệu cụ thể vì tùy vào điều kiện và hoàn cảnh.
Cảm nhận của em: chạy không bốc, ù ù khó chịu, khi tăng tốc tiếng máy vọng vào khá lớn. Nhưng đi đứng ở Việt Nam như thế là được rồi, với lại hộp số AT 4 cấp thì chả mong gì hơn với lại xe này chỉ dùng để đi làm, chi phí bảo dưỡng rẻ, đậu ở đâu cũng được, đỡ phải mất công trông chừng nó.
Trước khi đổi em này em cũng đã lựa chọn qua nhiều mẫu: escape, crv, sorento, pajero, tucson, grandis, santa fe, everest... nhưng cuối cùng lại chọn fortuner vì em thích xe có kích thước lớn và rộng rãi. Sau khi nhận xe em tháo bỏ băng ghế thứ 3 luôn cho rộng rãi coi như xe 5 chỗ.
Bác tháo ghế ra còn 5 chổ thì hơi rộng, Em thich Fotuner dc 1 chỗ là 3 hàng ghế hàng nào cũng lạnh nhất là mấy người ngồi hàng ghế thứ 3 là thấy lạnh nhất tại có 2 bên hông em thấy gió thổi mát mát.