Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
RE: Đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu xe Fiat của bạn.

Xe em 1.6 HL 2002
- đường trường 6,5lít
- Thành phố : chưa kiểm tra

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Xe em 1.6 HL 2002
- đường trường 7 lít
- Thành phố : ko xác định

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: cangguru
Xe em 1.6 HL 2002
- đường trường 7 lít
- Thành phố : ko xác định
Đường trường thì cũng xêm xêm như các bác. Nhưng đường trong Thành phố Xe của em những 20 lít lận ....vì chỉ nổ đứng tại chỗ thôi .... hi ..hi...

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Trích đoạn: Vohai

Đường trường thì cũng xêm xêm như các bác. Nhưng đường trong Thành phố Xe của em những 20 lít lận ....vì chỉ nổ đứng tại chỗ thôi .... hi ..hi...

Cụ cứ đứng tại chỗ nổ máy, thảo nào mà xe Cụ lại ngon thế, nhưng mà vậy cũng tốn lắm Cụ thanh lý đê, làm quả xe đạp lông cho nó trẻ, lại bảo vệ môi trường

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: cangguru

Trích đoạn: Vohai

Cụ cứ đứng tại chỗ nổ máy, thảo nào mà xe Cụ lại ngon thế, nhưng mà vậy cũng tốn lắm Cụ thanh lý đê, làm quả xe đạp lông cho nó trẻ, lại bảo vệ môi trường
He ..he ...nhờ quả xe đạp lông trông em nó mới trẻ như tuổi TEEN thế này ấy chứ.

Tập Lái
29/8/07
36
2
8

Xe e Siena 1.3, 2001
đường trường 7l,
thành phố 11l (K biết có quá cao k, đg SG hành trình T.Bình - Q1 và ngược lại)

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Trích đoạn: euro car

chào các bác !

Fiat Tempra của tôi trước đây cũng hao xăng lắm( 14l/100Km). Sau khi nhờ các chú kỹ thuật bên Mai Linh sữa chữa thì bây giờ còn 10l/100Km. Tôi nghĩ là xe bị hao xăng là do kỹ thuật của thợ máy + dù lạnh ( theo xe ) có còn hoạt động tốt không.

Sửa thế nào hả bác xe Tây ?

Em đi đường trường Hà Nội Hải phòng thì chỉ 6 - 6.5 lít/100 km thôi. Nhưng mà trong phố (hàng ngày em đi làm từ Thanh Xuân và Hoàn Kiếm) thì cứ phải 11 - 12 lít/100 km cơ bác ạ

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: laptop_nikon

Trích đoạn: euro car

chào các bác !

Fiat Tempra của tôi trước đây cũng hao xăng lắm( 14l/100Km). Sau khi nhờ các chú kỹ thuật bên Mai Linh sữa chữa thì bây giờ còn 10l/100Km. Tôi nghĩ là xe bị hao xăng là do kỹ thuật của thợ máy + dù lạnh ( theo xe ) có còn hoạt động tốt không.

Em đi đường trường Hà Nội Hải phòng thì chỉ 6 - 6.5 lít/100 km thôi. Nhưng mà trong phố (hàng ngày em đi làm từ Thanh Xuân và Hoàn Kiếm) thì cứ phải 11 - 12 lít/100 km cơ bác ạ
Đáng đời, ai bẩu đi dòng Albera, dòng này ăn xăng kinh lắm, không khác gì uống bia hơi như mấy ông chạy xe Fiat đâu . Đổi dòng đi .

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Trích đoạn: laptop_nikon
Đi trong phố 11 - 12 lít là đúng rồi, còn sửa gì nữa cụ Láp tóp ? Xe em đi trong phố cũng tiêu hao như vậy, bình thường thôi mà.
Xe cụ Euro car là xài chế hoà khí thì mới chỉnh sửa được. Xe bác Albea xài phun xăng điện tử thì chỉ chỉnh "bằng chân" thôi.

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Trích đoạn: Fiat Lux

1-Loại xe Fiat Siena ELX 1.3, Năm 2003
2-Mức tiêu hao khi xe vận hành trong thành phố: 9,867
3-Mức tiêu hao khi xe vận hành trên đường xa lộ: 6,741
4-Mức tiêu hao trung bình: 8,148

Các thông số do một phần mềm theo dõi liên tục từ gần 2 năm nay cung cấp (mỗi lần mua xăng nhập vào số km trên bảng đồng hồ và số tiền phải trả cùng giá xăng)

@FiatLux: Hôm nào chiêm ngưỡng cái phần mềm của Bác cái nhỉ, à E xin nhắc Bác đường Nguyễn Công Hoan hơi hẹp, BÁc cứ đeo kính đen ép xe của E như thía là E bắt đền Bác đấy