Hạng C
19/6/15
621
810
93
Lốp ECOPIA chạy chán lắm, bà con đừng tin quảng cáo, dòng BS chỉ có TURANDA trở lên chạy ổn định thôi. nếu lốp chạy tốt thì phần Treadwear phải thể hiện được thông số km đạt được ví dụ treadwear 500 traction A... Em trước vá dòng này nhiều rồi, lúc mài để quét keo thì thấy cao su nở lắm, bụi cao su ko mịn mà vón cục, thành lốp kém, có hiện tượng dạn nhẹ và sờ cảm thấy sần sần mặt ngoài. Đừng tin quá
bridgestone_ecopia-ep300-8120-jpg.687981
BS Turanza là hạng trung mà bác, chất lượng rất cao.

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
BS Turanza là hạng trung mà bác, chất lượng rất cao.
Turanza là dòng lốp chuyên về độ êm ái, có khả năng hạn chế tiếng ồn rất cao. Ecopia lại là phân khúc khác, có thế mạnh ở độ tiết kiệm nhiên liệu. Em thấy mỗi loại mỗi ưu điểm, chủ yếu mình có nhu cầu nào thôi.

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Lốp ECOPIA chạy chán lắm, bà con đừng tin quảng cáo, dòng BS chỉ có TURANDA trở lên chạy ổn định thôi. nếu lốp chạy tốt thì phần Treadwear phải thể hiện được thông số km đạt được ví dụ treadwear 500 traction A... Em trước vá dòng này nhiều rồi, lúc mài để quét keo thì thấy cao su nở lắm, bụi cao su ko mịn mà vón cục, thành lốp kém, có hiện tượng dạn nhẹ và sờ cảm thấy sần sần mặt ngoài. Đừng tin quá
bridgestone_ecopia-ep300-8120-jpg.687981
Bác ơi, Treadwear là thông số cấp độ kháng mòn lốp chỉ áp dụng để so sánh các sản phẩm của cùng một nhà sản xuất và không có giá trị so sánh giữa các nhà sản xuất khác nhau chứ không phải số km đi được gì đâu bác. Traction là số đo khả năng dừng của lốp xe theo hướng thẳng, trên mặt đường trơn.
Turanza là dòng lốp cao cấp của Bridgestone rồi, chạy êm miễn bàn. Ecopia thiên về tiết kiệm nhiên liệu, gia tăng độ bền. Em dùng Ecopia 200 rồi, thấy khả năng tiết kiệm đáng kể. Thêm nữa, cái gì chứ nói đến bền thì em thấy khó anh nào qua được Bridgestone. Nên đã ra dòng mới thì chất lượng cũng hơn hẳn thôi.

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Chốt lại là lốp cứng hơn ==> cản lăn ít hơn ==> đi được xa hơn ==> xóc hơn ==> phù hợp với taxi chạy dịch vụ
Đây là dòng lốp cạnh tranh thị phần giá rẻ với kumho, yoko và lốp tàu
Xe gia đình chạy cũng ok đó bác. Em dùng loại này rồi, đi đương ướt rất là ok, lại tiết kiệm nhiên liệu. Bác nào muốn cao cấp hơn thì có thể chọn Turanza, chứ phần em thì cỡ Ecopia là ngon rồi, đi khá êm.

Tập Lái
19/5/17
7
0
1
34
Em đang xài EP200, thích cái dòng này bám đường tốt.
Đặt gạch hóng 1 bài test xe rì viu thực tế EP300 tại Việt Nam của bác chủ thớt.

Tập Lái
8/6/17
3
0
1
28
Trước giờ chọn lốp cứ phân vân giữa lực cản lăn và khả năng bám đường vì khó có dòng lốp nào đảm bảo cả hai. Mưa Sài Gòn nay không thành vấn đề với lốp mới này của Bridgestone rồi nha :))

Hạng B1
9/5/17
55
21
8
34
Có bác nào rành về lốp giải ngố cho em phát
Chả là con fotuner 2017 xăng 1 cầu của em nó đang dùng vỏ lốp grandtek dunlop trong khi các xe cùng loại và cùng ngày xuất xưởng thì xài bridgestone ducler
Vậy cho em hỏi là 2 loại này có ưu nhược điểm nào ạ
Em cám ơn các bác nhiều lắm
có bác nào rành về vụ này tư vấn giúp mình với

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
có bác nào rành về vụ này tư vấn giúp mình với
Lốp dueler chuyên dành cho xe thể thao và crossover, cực bền, đặc biệt bám đường và phù hợp với nhiều điều kiện địa hình. Dùng lốp này đi offroad thì chuẩn bác ạ.