Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
Bác Lexus chỉ cách set chế độ lái tùy chỉnh customize dùm em ạ. Chức năng đó là thế nào?
Vâng thưa bác, chế độ Customize là chức năng về hệ thống lái mới của Lexus được trang bị trên RX, LX và GS mới (những xe có hệ thống treo thích ứng AVS của Lexus) . Cho phép người lái kết hợp tư do của các chế độ của động cơ, khung gầm + hệ thống lái, điều hòa trên Lexus tùy theo sở thích của người lái.
Hệ thống Customize được chọn bằng cách nhấn nút xoay chọn hệ thống lái (Normal và Customize cùng đc tùy chỉnh bằng cách nhấn xuống.
Sau đó bác vào màn hình điều khiển trung tâm để tự set up hệ thống lái bằng thứ tự sau:
Menu --> Setup --> Vehicle --> Drive Mode Customize --> Có 3 mục để bác chọn:
- Power Train (công suất động cơ): Eco/Normal/Sport
- Chassis (tay lái và khung gầm): Normal/Sport
- Climate (hệ thống điều hòa Lexus): Eco/Normal
Em có đính kèm hình bên dưới để bác hình dung rõ hơn nhé bác, có gì cần cứ pm em em sẽ tư vấn thêm cho bác ạ!

Attachments

• Like
Reactions: kenny_trinh
Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Cho hỏi có bác nào chạy rx 200t chưa ạ. Có thể cho biết ưu và nhược điểm của nó. Vì em đang phân vân giữa rx 200t và glc 300. Thanks các bác đã xem và trả lời.
Mình test cả Glc và Rx , Rx chạy ồn , xóc , cảm giác lái ko có gì đặc biệt , Glc chạy khác hẳn luôn , chắc chắn , cực êm , cách âm quá tốt , hầu như ko có tiếng ồn lọt vào cabin , giảm xóc mềm mại chứ ko cứng như Rx , nếu ko tin bạn cứ chạy thử 2 xe rồi xem mình phán có chuẩn ko nhé

Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
Mình test cả Glc và Rx , Rx chạy ồn , xóc , cảm giác lái ko có gì đặc biệt , Glc chạy khác hẳn luôn , chắc chắn , cực êm , cách âm quá tốt , hầu như ko có tiếng ồn lọt vào cabin , giảm xóc mềm mại chứ ko cứng như Rx , nếu ko tin bạn cứ chạy thử 2 xe rồi xem mình phán có chuẩn ko nhé
Dạ về cách âm và độ êm thì bác nói RX ồn, xóc thì thôi em chịu ạ. Ko biết bác Test ở đâu..:D....

Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Bác quảng cáo cho Mer mà kiến thức như thế thì chết.

• Like
Reactions: kenny_trinh
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Có thể bác ấy test phuộc ABC có thể đúng. Nhưng độ cách âm thì sao qua nổi RX. Còn cảm giác lái lexus chắc chắn thua. Nhưng về nội thất và độ rộng thì rx đẹp hơn và rộng hơn, da chất lượng cao hơn và mịn hơn.

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Bạn cứ ng
Có thể bác ấy test phuộc ABC có thể đúng. Nhưng độ cách âm thì sao qua nổi RX. Còn cảm giác lái lexus chắc chắn thua. Nhưng về nội thất và độ rộng thì rx đẹp hơn và rộng hơn, da chất lượng cao hơn và mịn hơn.
Bạn cứ chạy thử đi xem xe nào cách âm tốt hơn , mình đã trải nghiệm nhiều hãng xe sang rồi , nên cảm nhận của mình thực tế là như vậy , chứ ko phải mình thích Mer mà dìm hàng Lexus

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Cụ ấy ở nước ngoài anh ạ.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Hình như Bác infinitig25 mới múc em Mer E200 mới bên Nga đúng không? RX mới độ lành thì khỏi bàn nhưng thiết kế em không ưng lắm