Tập Lái
2/1/19
9
1
1
29
Bác Nam là chủ xe thì những rì viêu là đáng tin rồi
  • bác chủ xe nói rì-viêu xe đi được 3008km thì nên cho 1 bức ảnh ODO thể hiện (để vui)
  • hàng ghế sau sử dụng 90% là quá đạt. Tôi chắc không nhiều xe đạt được mức sử dụng như vậy
  • Tôi đã dùng vài chiếc xe, chưa thấy xe nào có nút khóa trẻ em cửa sau ở ghế lái. Chỉ có nút chốt các cửa. Chốt này không phải khóa. Khi chốt, người ngoài không mở được, người trong mở bình thường kể cả khi xe chạy. Còn khóa trẻ em là người trong không mở được, người ngoài thì mở được. Đó là cái lẫy chỉ gạt khi mở cửa xe. Vậy nếu có trẻ em ngồi sau bên nào thì nên khóa bên đó, đồng thời chốt cửa khi xe chạy, để trong không mở được, ngoài cũng không mở được. Tôi thì không nghĩ rằng Peugeot làm thiếu lẫy khóa trẻ em ở các cửa vì đây là cái cơ bản tiêu chuẩn phải có, ở tất cả xe. Các bác nào đã dùng xe Peugeot vui lòng xác định lại giùm.
Chúc bác chủ xe nhiều hạnh phúc với gia đình trên những cung đường an toàn và chiếc xe mình yêu thích
Theo sale giải thích là trường hợp khẩn cấp khi có tai nạn hay khẩn cấp thì chỉ cần gạt là mở được, còn xe này thì trên 20km/h tự động lock cửa nha bác.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Bác này nói đúng này. Xe Âu, Mỹ nào cũng thế. Peugeot 3008/5008 có khoá trẻ em nhưng bị THACO cắt mất. Trong sách HDSD thì vẫn có do bê nguyên sách từ Pháp sang.
3008 có ông ơi, có đang sử dụng ko hay nghe chém, rút chìa cơ ra sử dụng thôi.

Tập Lái
30/4/16
24
25
13
35
Bài viết khá khách quan, nhưng còn thiếu hơi nhiều về khả năng vận hành (cái này quan trọng nhất)
Vd như hệ thống treo, khả năng cách âm, động cơ hộp số??
Khả năng vận hành êm ái với 3 hay 4 chế độ lái tuỳ chọn. Động cơ 1.6 tăng áp tuy nhỏ nhưng rất mạnh mẽ,chuyển số rất êm,mượt mà, hệ thống treo ổn định, xe đầm chắc, qua cua vận tốc 60km/h ổn định,không quăng đít. Cách âm thì hơi kém,vọng rõ tiếng ồn ở 4 hốc bánh xe khi đi đường xấu. Khoảng này chưa khắc phục được. Nói chung chiếc xe đáng mua. Nhưng giá hơi cao. Phí ra biển, gắn đồ chơi các thứ ngót nghét 1,3 tỷ. Độ bền, tuổi thọ option thì chưa đánh giá được, em cũng rất phân vân khoảng CKD của anh Hải. Sợ ảnh nhập hàng Tàu về lắp thì ăn cám

• Like
Reactions: Namquatructuyen
Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
theo mô tả của anh chủ xe thì cửa sau không có cái lẫy; nghĩa là nắm tay nắm cửa là mở được luôn!?!? nghe rất vô lý, nếu thật thì thiết kế có vấn đề!!!

rất nhiều xe đời mới.. thì cái lẫy nó nằm ngay tay nắm luôn... không lẽ anh chủ xe không nhận ra!?

View attachment 2356061
Đánh giá sơ bộ Peugoet 3008 của người dùng sau 3.008 km

Lẫy cửa chỉ có thế này thôi bác ạ. Giật ra là mở đc luôn. Ko có lẫy nhỏ phụ ạ

• Wow
Reactions: nta139
Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
Khả năng vận hành êm ái với 3 hay 4 chế độ lái tuỳ chọn. Động cơ 1.6 tăng áp tuy nhỏ nhưng rất mạnh mẽ,chuyển số rất êm,mượt mà, hệ thống treo ổn định, xe đầm chắc, qua cua vận tốc 60km/h ổn định,không quăng đít. Cách âm thì hơi kém,vọng rõ tiếng ồn ở 4 hốc bánh xe khi đi đường xấu. Khoảng này chưa khắc phục được. Nói chung chiếc xe đáng mua. Nhưng giá hơi cao. Phí ra biển, gắn đồ chơi các thứ ngót nghét 1,3 tỷ. Độ bền, tuổi thọ option thì chưa đánh giá được, em cũng rất phân vân khoảng CKD của anh Hải. Sợ ảnh nhập hàng Tàu về lắp thì ăn cám
Đôu bám đường đúng theo bác nói, ổn ạ. Còn chế độ lái 3,4 chế độ thì e chưa sài thử, mới đường bằng với sport thôi. Giá e lấy cả lăn bánh là 1ty160tr vì đc giảm thuế với chính sách giá bán mới của Trường hải. Tỷ 3 là giá năm ngoái hay sao đó bác

Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
Các bạn nói vụ khóa trẻ e mình mơ hồ quá. Mình đi qua 1 vài xe thì thấy như sau:
  • Có nút bấm khóa trên cửa tài. Khi xe đứng im và số đang ở P. Bấm 1 cái là xe lock cửa, lúc này ngoài cửa tài ra thì các cửa khác ko mở đc (cả trong lẫn ngoài). Khi đang lock, nếu cửa tài mở thì tất cả cửa khác sẽ unlock theo.
  • Xe có chức năng tự khóa. Lăn bánh tầm 20km/h hay gì đó (chả để ý) là nó auto lock. Khi lock rồi thì các cửa ko mở đc cả trong ngoài.
  • Có 1 lẫy nhỏ trên các cửa. Khi gạt lẫy thì bên trong ko mở đc (cho dù các cửa có lock hay không). Bên ngoài mở bình thường (nếu ko ở chế độ lock).
  • Khi dừng xe, trả số về P là tự động tất cả cửa unlock.
  • Khi xe đang lăn bánh và số đang ở D (chưa về P) thì ở trạng thái lock sẽ không mở đc cửa nào cả. Thậm chí lúc đó bấm unlock 1 hoặc 2 lần cũng ko tác dụng (xe đang lăn bánh và số đang D nha). Nhưng nếu bấm unlock liên tục 3-5 lần (tùy xe) thì dù đang lăn bánh, số đang D thì các cửa sẽ unlock và nếu cốp sau là cốp điện thì sẽ tự động mở cốp ra (bung cánh, đồ trên xe bay vèo vèo theo gió). Đây là chức năng thoát hiểm. Khi bấm lia lịa unlock khi xe đang di chuyển nó sẽ hiểu là người lái bị mất kiểm soát và cần nhãy ra khỏi xe nên các cửa sẽ unlock và cửa cốp bung cánh chim luôn cho muốn nhãy cửa nào nhãy. Và khi đã bung cốp này rồi thì nút đóng cốp ko còn tác dụng (bấm ko đóng nữa). Muốn đóng phải dừng hẳn xe lại, về số N (hoặc P) rồi bấm đóng thì cốp mới đóng.
Bác phân tích đúng, xe mazda3 trước e đi cũng hoạt động tương tự. Có pg3008 vừa lấy thì đi 20km nó chỉ khóa ngoài, bên trong gạt lẫy ra là mở đc. Đây là lẫy mở khóa của e nó ạ

Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
Xe mazda 2 của em có khoá trẻ em nha bác. Lúc đi đến tốc độ đủ là nó tự động khoá và bên trong lẫn bên ngoài đều không mở được , kể cả ghế phụ, chỉ có ghế tài mới mở được. Cái này của md2 e đánh giá rất tiện luôn :)
Chuẩn bác ạ

Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
Xe mới mua, chay mới 3008km mà đã nhiều lỗi như vậy thì em thấy không ổn xíu nào cả. Thật sự là như vậy, không hiểu sao bác chủ vẫn tỏ ra hài lòng??? Vụ nước rò vô kêu khô keo vì xe nằm bãi vài tháng nên rò vô??? Vậy xe chạy không ở ngoài nắng sao? Đậu xe cũng ngoài nắng??? Nghĩa là cứ vài tháng là keo lại hư, lại phải vào hãng dán keo lại??? Vớ vẩn thật. ABS lỗi thì không pphair chuyện nhỏ. Lúc trước Mazda báo lỗi cá vàng cũng kêu bình thường,....???? Em cũng khó hiểu thật.
Vâng, cùng 1 lỗi nhưng tùy cảm nhận mỗi người với cái lỗi đó thôi bác. E thì đơn giản hóa mọi chuyện, abs hiển thị lỗi e được giải thích do phần mềm chưa đc update đồng bộ chứ ko phải lỗi về phần cứng. Còn vấn đề nc vào do khô keo thì e cũng k nặng nề lắm. Nói chung là dịch vụ hãng kéo lại mình thấy cũng yên tâm hơn. Còn xe giờ nhiều thứ lắm, nên ko tránh đc lỗi này lỗi kia đâu bác, quan trọng thái độ hãng, họ có trách nhiệm thế nào thôi bác ạ

• Like
Reactions: namosa