Hạng C
15/6/16
848
1.125
93
40
Chà, có vụ bấm giữ nút mở trên remote thì các kính tự động hạ hả bác? Để mình thử xem
Đúng đó bác. E thật bất ngờ vs tiện ich đó. Kính 4 cửa đều auto hết bác ạ. Xe e đời 2011 bản base số sàn.

Hạng C
15/6/16
848
1.125
93
40
Không biết
phun cao su hốc bánh xe có đỡ ko bác? Ồn cỡ chiếc Civic 2012 không bác?
E chưa đc chạy civic 2012 chưa biết bác ơi. Nhưng nhà có ô a đi Altis 2012 2.0V dùng lốp theo xe là Dunlop thì e đánh giá như sau. Độ cách âm bên ngoài theo cảm nhận như nhau. Độ ồn lốp thì Focus 8,5 thì Altis 10( khi đã thay vỏ Mic MX2). Theo em thấy thì vỏ Michelin MX2 thuộc phổ thông nên cũng có thể ồn. Còn vỏ zin theo xe Goodyear thì ồn kinh khủng. Đặc biệt hốc bánh Focus đc lót một lớp vè kèm lớp nỉ giống mấy chiếc Mec nên e nghĩ phun cao su thì cũng không cải thiện đc là bao.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Mua xe oto theo em khi tài chính không gặp vấn đề khó khăn, nhà có chổ để thì nên mua chứ mang gởi bất tiện.
Nên tìm hiểu một ít kiến thức về xe (đi xe máy 2 bánh mà không biết gì về xe như chị em thì cũng bị lùa gà vặt lông như thường nhé)

Hạng B2
29/10/16
130
110
43
41
Tính kỹ như bác thì sao biết cảm giác sướng cho thành quả cuả mình. Hay là bác đang kinh doanh xe tự lái.....
Em đang nói đến nhu cầu đi ít sẽ không tận dụng được hết công năng mà xe hơi đem lại cho mình thôi chứ đâu có cản các bác làm giàu cho đất nước đâu. Em đang đi con Cap 2011 mới hơn 80k mà muốn đổi sang Cap mới rồi nè, đang coi tình hình chỉ sợ sẽ ra Cap mới nửa với tình hình hiện nay nên chờ ra giêng rồi tính.

Hạng B2
29/10/16
130
110
43
41
Bác chắc chưa sở hữu xe nên chưa biết được cái sướng và sự khác biệt giữa xe chính chủ vs xe thuê :D
Và 1 người dư sức mua được xe với 1 người chỉ thuê xe cũng khác nhau kha khá roài :3dquaytay:
bác coi lại mấy com trước của em sẽ rỏ hén

Hạng B2
29/10/16
130
110
43
41
tính toán chi li như vậy thì bạn đừng nên bao giờ mua xe ô tô ở VN. Cứ Uber mà táng cho nó rẻ vì sở hữu 1 chiếc xe không phải chỉ để có thể đi từ điểm này đến điểm kia.
Em không phủ nhận điều bác nói. Vấn đề em đang đề cặp là nhu cầu ít đi thì nên cân nhắc thôi, cũng như việc đám tiệc bi giờ, không phải ta không có đủ khả năng sắm vật dụng nhưng nhu cầu ít khi tiệc tùng và có kế hoạch trước nên ta đi thuê. Còn nhà bác nào tiệt tùng suốt bác sẽ sắm luôn để ở nhà cần là có. Với uber bác có tự lái được không? Và được chọn xe không?

Tập Lái
3/1/17
11
8
3
29
Tuy nhà em không chạy Focus nhưng cũng đã qua 2 đời Ford , 1 Everest ( Do chạy nội đô nhiều không có nhu cầu đi tỉnh nhiều nên thôi bái bai ẻm rồi nhớ ghê :( ), giờ là đang chạy Escape 2013 . Máy xe chạy sướng , chỉ có nội thất xe thì ở tầm trung bình khá thôi các cụ à, giá cả theo đúng phong cách Mỹ , có hơi cao 1 tý nhưng chất lượng thì ok ! Phải nói dòng F này chạy đầm và cho cảm giác nhẹ nhàng :D . Bản thân tự cố chăm sóc kì cọ tắm rửa nó thường xuyên thì ẻm nó mới toanh thấy rõ luôn . <3

Hạng B2
28/12/16
124
203
43
Nếu bác đi 365 ngày thì mua xe mới có lợi. Còn giả sử 2 ngày cuối tuần => 100 ngày/năm, mua hay ko mua cũng đc.
Nhưng nếu đi ít, 1 tháng 2 ngày thôi thì 1 năm tốn có 24tr, bằng tiền gửi xe, bảo hiểm, bảo dưỡng thôi => ko cần mua.
Em thì lái đi làm hằng ngày ạ :)
mà em chốt câu cuối rồi đó :) thuê chỉ là cái lợi ngắn hạn thôi :) lâu dài thì phải mua :D