1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đạp nhẹ chân ga mà vòng tua máy gào lên 4000 mà kêu ổn , bó tay cụ. Xe nhập asia nhưng hệ thống điện và MCU toàn made in chi na.
Bác có nghe hội xì phuộc chưa? Xe Mit cũng có lỗi, nhưng hệ thống điện, động cơ..Mit luôn ổn nhất trong đám.

• Like
Reactions: lhc328
Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Bác có nghe hội xì phuộc chưa? Xe Mit cũng có lỗi, nhưng hệ thống điện, động cơ..Mit luôn ổn nhất trong đám.
hội gì bác??Spark? Lỗi Mit thường là gì ạ. Vì theo thông kê các hãng xe từ Nhật thì hạng 1 là Toy, Honda, Nissan. Hàng 2: Mitsu, Daihat, Suzuki...vì danh sách reliable branch Mit không cao sau cả Chevrolet ở Mỹ

Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Em đã chạy thử ở Misubishi Bắc Quang - Biên Hòa. Vừa chạy vừa ngồi sau trải nghiệm. Cảm giác phuộc xe cứng đi qua gờ giảm tốc bị tưng. Cách âm tốt, lái xe trong phố nhẹ nhàng. Đạp thốc ga cảm nhận xe giật lùi số rồi vọt lên khá ok. Bác nào sử dụng nên tăng tốc từ từ sẽ mượt mà hơn. Máy lạnh mát lắm. Ngồi hàng 2 khá là thích và thoải mái.
Chiếc này dùng cho gia đình hoặc dịch vụ thì hợp lý. Không dành cho ai đam mê tốc độ thích vượt xe ở đường lộ. Em nghĩ bản số sàn chạy sẽ mượt mà hơn bản tự động nhưng mà giờ em ngán chạy số sàn ở HCM lắm rồi em chạy con Cerato MT 2009 mỗi lần kẹt xe là cứ như tập cơ chân trái ấy.
Em chỉ chê ở phần thắng tay quá là thô.
Em thấy ở Indo vs Malay mua về độ nhìn đẹp ghê. Dư tí chắc em đổi chiếc này để đi phố cho nhẹ nhàng về mang qua bác Tám dọn nội thất, thay bộ mâm khác, sơn vài điểm nhấn là nhìn ghiền luôn.
Bác ở Biên Hòa muốn chạy thử Ib cho em. Em giới thiệu cho chị Sale dễ thương đăng kí cho mấy bác chạy thử.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: trunggia and Sambca
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Không liên quan, nhưng lưu tạm ở đây, chuyện này ai cũng biết, nhưng nay xét lại thì thấy nhiều góc cạnh mới.
Innova mới đạt an toàn 5 sao (Inn cũ 4 sao), tức là va chạm từ phía sau 50km/h hành khách sẽ không bị gì hết.
Trong tai nạn này, xe công chạy 62km/h và thắng gấp. Như thế tốc độ va chạm thực tế sẽ xấp xỉ 50km/h.
Ngay cả trường hợp xấu nhất, xe sẽ va chạm ở 55 60 62km/h..thì hành khách sẽ chịu thêm lực tông của người đi bộ (+5km/h 10km/h - xe đạp 15km/h) như thế, an toàn va chạm của Inn có thể có vấn đề. Bác đứng ngoài đường và bị xe gì đó tông vào người với tốc độ 5 10km/h thì không thể tai nạn nặng như thế được.
Đánh giá xe Mitsubishi Xpander

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em đã chạy thử ở Misubishi Bắc Quang - Biên Hòa. Vừa chạy vừa ngồi sau trải nghiệm. Cảm giác phuộc xe cứng đi qua gờ giảm tốc bị tưng. Cách âm tốt, lái xe trong phố nhẹ nhàng. Đạp thốc ga cảm nhận xe giật lùi số rồi vọt lên khá ok. Bác nào sử dụng nên tăng tốc từ từ sẽ mượt mà hơn. Máy lạnh mát lắm. Ngồi hàng 2 khá là thích và thoải mái.
Chiếc này dùng cho gia đình hoặc dịch vụ thì hợp lý. Không dành cho ai đam mê tốc độ thích vượt xe ở đường lộ. Em nghĩ bản số sàn chạy sẽ mượt mà hơn bản tự động nhưng mà giờ em ngán chạy số sàn ở HCM lắm rồi em chạy con Cerato MT 2009 mỗi lần kẹt xe là cứ như tập cơ chân trái ấy.
Em thấy ở Indo vs Malay mua về độ nhìn đẹp ghê. Dư tí chắc em đổi chiếc này để đi phố cho nhẹ nhàng về mang qua bác Tám dọn nội thất, thay bộ mâm khác, sơn vài điểm nhấn là nhìn ghiền luôn.
Bác ở Biên Hòa muốn chạy thử Ib cho em. Em giới thiệu cho chị Sale dễ thương đăng kí cho mấy bác chạy thử.
Một số bác khác lại chê phuộc mềm. Phuộc thì thay đổi được nhanh và dễ dàng, ngay cả loại có thể điều chỉnh cứng mềm.

• Like
Reactions: Tranquanghuy2366
Hạng C
27/2/08
639
261
78
hội gì bác??Spark? Lỗi Mit thường là gì ạ. Vì theo thông kê các hãng xe từ Nhật thì hạng 1 là Toy, Honda, Nissan. Hàng 2: Mitsu, Daihat, Suzuki...vì danh sách reliable branch Mit không cao sau cả Chevrolet ở Mỹ
Nhưng Toy VN thì là hàng loại 2 so với Toy thế giới thôi bác ơi.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Đạp nhẹ chân ga mà vòng tua máy gào lên 4000 mà kêu ổn , bó tay cụ. Xe nhập asia nhưng hệ thống điện và MCU toàn made in chi na.
Bình thường thôi bác, China nó thuộc Asia nên china nó làm là đúng rồi,chỉ có tụi EU, USA..gì đó nó làm mới sợ:D:D:D
Hồi đó chạy Grandis chân ga nó nhẹ nên mới dứ dứ xíu cũng lên 4000,lưng dính ghế luôn:D:D chắc X này cũng thế vậy tính ra nó với Grandis tốt như nhau;)

Tập Lái
26/8/18
35
44
18
Chị thúy phải không bác

• Like
Reactions: Tranquanghuy2366