Thảo Luận Chung Đáp án thi lái xe

Hạng B2
8/5/06
332
3
0
RE: Đáp án thi lái xe

Mẹo là từ kinh nghiệm mà ra để cho dễ nhớ, không mẹo mà chỉ đọc 300 câu thì khi thi toi là cái chắc!:D
Ra đường cũng vậy thôi, cứ đi đúng thì cũng toi ... ra ngã ba ngã trư mấy vài chục giây để xem xe nào ưu tiên xe nào không rồi thứ tự ưu tiên.... thì đã thấy trước mắt cả đoàn đáng lẽ không ưu tiên đang đi qua, đằng sau thì còi inh ỏi........ Thầy iem dậy ra đường phải cướp đường mà đi chứ cứ lù khù thì oan gia có ngày ! Tất nhiên khi cảm thấy an toàn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/05
109
0
16

@ phantan & trongkiet: e mới có qua đc LT thôi, em lo vụ TH nhất đấy ạ, thi LT và TH cách nhau đúng 2 tháng, sợ luôn. 20/11 e mới lên Củ Chi lận. Hic

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Học hành thi cử kiểu gì thế? Chắc đông qúa. Thôi thì có thêm thời gian ôn luyện cũng hay. Hồi em thi thì tuốt tuồn tuột trong một ngày, chỉ khi nào thi hỏng mới 2 tháng sau thi lại thôi. Nửa đường rồi, tiếp tục thôi: VTA 1201... Cố..L..ê..n:D:D

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Báo cáo là em học ở Hoàng Gia vừa thi đậu ngày 18/9 vừa rồi, nói chung là HG service rất tốt, có điều phí hơi cao.
Sau khi thi khoảng 5 ngày là có bằng, lại còn phone liên tục nhắn lấy bằng ngay mới hay chứ.
Em xin bổ sung 1 vài mẹo ạ:
- Câu hỏi sa hình: cứ 4 xe là chọn ý 3, trừ câu có chữ CA bên hông chọn ý 1
- Câu hỏi biển báo: câu hỏi biển tròn xanh, dài 1 dòng--->ý1, còn lại ý 3
- Cấm tải, kéo: ý cuối
...
Phần thi thực hành em thấy khó nhất là dừng xe trên dốc cầu (dễ bị tèo )và đi vào vệt bánh xe (cũng tèo nếu xe ko cán vạch, em thấy có cô bạn cùng lớp bị loại luôn do mải căn để xe ko cán vạch, cuối cùng xe đi ra khỏi vạch luôn). Em bo luôn hai phần này, thi còn 90đ.

Báo cáo hết ạ!

Tập Lái
8/4/07
3
0
0

Chào mấy pác , những link về phần mềm thi sát hạch đều die cả rồi các pác àh . Hiện tại em cũng đang học , chuẩn bị thi , có pác nào có phần mềm thi sát hạch xin post lên để những người học sau này có thể sử dụng nó ạh . Xin cám ơn các pác .

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Lái xe là cái nghiệp cả đời,dù lái xe công,xe tư,xe làm ăn,xe đi chơi...hay chỉ là lái ké một khúc thôi,thì luật giao thông cũng phải nằm lòng.Nói nghe có vẽ lên gân,nhưng mà đúng đó các bác trẻ ạ. Thật thà mà nói,muốn lái xe,bác nào không muốn thuộc luật,nhưng các bác muốn "đốt cháy giai đoạn"chứ gì?Khi mới lấy GPLX mà các bác chưa thuộc luật,phải dùng phao thì làm sao có thể nạp tiếp những điều luật bổ sung,mà nó cũng dài ra với tháng năm.Điều này khiến các ngành chức năng phải đối phó bằng cách:khi đổi GPLX phải học lại luật GT. Khổ cho tất cả những người "vặn cổ lái". Khi GPLX không được gọi là Bằng, phải đổi định kỳ,mà để có nó,ta cũng phải học hành,thi cử có kém gì các loại chứng chỉ khác.Vậy nên dù có GPLX rồi nhưng chưa thuộc LGT,các bác cũng nên cố tự học cho thuộc.Mình tin rằng rồi đây sẽ xử những vụ TNGT theo đúng luật chứ không thể "Núm thằng có tóc..." như hiện nay vân còn xảy ra . Đôi dòng tâm sự,nếu có gì chướng tai,mong các bác trẻ bỏ qua...