Các bác cho e hỏi tí về cái Vietmap X9, e mua đc 1,5 tháng. Đã đc thay máy và GPS mới sau 3 lần bh. Nhưng nó hay bị tình trạng bắt sóng GPRS rất yếu, đậu xe nguyên đêm tại trung tâm q3 mà khi star máy thì 15' nó mới nhận đc GPRS (nãn quá). Các bác đang dùng X9 có bị giống e k vậy???
dạ, con X9 này GPS bắt sóng hơi kém, nhưng ko đến mức kém như bác nói, thường đậu xe ngoài trời thì khoảng 1-2' là bắt đc rồi. Trừ trường hợp bác đậu xe trong nhà hoặc trong hầm thì mới khó bắt sóng thôi.
Nếu bác để ngoài trời mà 15' mới bắt đc thì bác yêu cầu đổi con khác đi, ko phải con nào cũng vậy đâu bác.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
7/7/14
1.211
1.164
113
Sao VietMap X9 của em nó hay tự động tắt lắm, nhiều lúc nó tắt hồi nào ko hay, nên có nhiều đoạn ko thể quay được, với lại nó hay bị đứng máy ko quay

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Sao VietMap X9 của em nó hay tự động tắt lắm, nhiều lúc nó tắt hồi nào ko hay, nên có nhiều đoạn ko thể quay được, với lại nó hay bị đứng máy ko quay
Lúc trước em cũng hay bị vậy, format thẻ nhớ rồi cũng bị, quay được 1 lúc là ko quay được nữa, màn vẫn hiển thị mà cam ko record được. Sau đổi cái thẻ nhớ từ 16gb thành 32gb thì giờ ngon lành, cả mấy tháng rồi chưa bị lại :D
Bác đang xài thẻ gì, nếu 16gb thì đổi 32gb thử xem.