Status
Không mở trả lời sau này.
19/2/08
2.384
515
113
53
Em nhờ bác tư vấn dùm, em đọc qua máy bài quy hoăch về bờ tây sông SG thấy thích quá, vì vậy em đi vòng vòng thấy máy hẻm HXH 7m Nguyễn Hũu Cảnh nằm gân Saigon pearl đang bán, thấy khu vực đó dân trí khá tốt. Em thấy cũng thích và định mua ở đây. nhưng em còn lăn tăn máy điều mong cac bác giúp dùm:
1- Giá đất ở đây tầm 60tr/m2 cho đường hẻm 7m có hợp lí không bác.
2- Khu này pháp lí chưa có sổ hồng nghe nói nguyên cả khu đang chờ ra sổ không biét mua có bị gì rũi ro không?
3- Khu này về tương lai có đẹp không bác, em nghe nói Tân Cảng sau này Chính Phủ lấy lại làm công vien cây xanh có đúng không cac bác?
4- Minh có phải xây nhà theo chuẩn không, em chỉ muốn xây 1trệt 1 lầu.
5- Chổ này em thấy người ta xây cao hơn mặt đường 40 cm, nhưng chủ nhà ở đó họ khẳng định là ko ngập liệu có ngập không hả bác?

Em có máy thắc mắc mong bác giúp dùm, Em cam on nhieu!

Hạng B2
21/7/11
252
3
28
33
Chưa có sổ hồng làm sao mua bán qua công chứng, làm sao xin giấy phép xây dựng. Cái này bác xem kỹ, không thôi sau này kẹt.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Cái này thì hocap là biết rõ nhất đó bác

Tập Lái
12/12/09
39
0
0
có cái nhà nằm hẽm lớn 6m đường ngô tất tố kìa bác , giấy tờ đầy đủ , 3,7x20 , 1 tấm đúc , gần chợ , trường học , uỷ ban phường , khu này không ngập nha bác , đang kêu 4tỷ còn thương lượng kìa bác .

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Thời sinh viên em ở gần nhà Lê Huỳnh Đức cuối đường Ngô Tất Tố, mỗi tối đi học về lội bì bõm dưới nước thảm luôn. Có bữa đó trời mưa lớn + triều cường mấy thằng sinh viên tụi em nằm ngủ dưới đất, nghe bác chủ nhà qua đập cửa thức dậy thì nước đã ướt tới lưng. Đêm đó mấy anh em ngủ ngồi nên giờ nhắc tới khúc này là tởn...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
nvquangcm nói:
Thời sinh viên em ở gần nhà Lê Huỳnh Đức cuối đường Ngô Tất Tố, mỗi tối đi học về lội bì bõm dưới nước thảm luôn. Có bữa đó trời mưa lớn + triều cường mấy thằng sinh viên tụi em nằm ngủ dưới đất, nghe bác chủ nhà qua đập cửa thức dậy thì nước đã ướt tới lưng. Đêm đó mấy anh em ngủ ngồi nên giờ nhắc tới khúc này là tởn...
Chết choa! hồi sanh ziên em cũng ở trong khu này mà, hẻm 30M cư xá BaSon đó chỗ em ở nay lọt ra giữa đường Nguyển Hữu Cảnh rùi. Không biết có đụng bác hay không chứ thời đó đi ra đi vô gặp Huỳnh Đức hoài chứ gì nó chạy cái xe Dream lùn thì phải

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Đúng đó bác Bravia, thời còn đá cho CA.TPHCM chạy Dream lùn mặc quần jean xám, chạy cuối đường NTTố quẹo phải, bên trái là mé sông với cái bờ rào của Bason, chạy vô 1 đoạn khoảng 300m là tới khúc em thuê. Chỗ đó chạy 1 hồi bọc ra hầm chui Nguyễn Hữu Cảnh đó. Hix...nhắc lại thời đó lại nhớ mấy tô mì gõ + hủ tíu gõ nấu bằng "trùng chỉ" quá, tô có 3, 4 ngàn mà ngon bà cố luôn, nước ngập vừa xắn quấn vừa ngồi húp xì xụp...

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Ah thế thì có khi mình đụng nhau vì em hay qua nhà ghệ em bên đó, cuối đường NTT gần bờ sông luôn.
Hồi đó có mấy bạn hay hăm he em, kg biết có 2 bác kg nhẩy :D

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Em qua khu này ở vì "ghệ" cũng ở đây...ghệ học Đ.T.Hoàng, em học Văn Thánh tiện cả đôi đường. Chỗ cặp bờ sông này buổi tối ko đèn đường, đậu xe dưới mấy cây bàng "phê" bà cố luôn

Status
Không mở trả lời sau này.