Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
bravia nói:
canadabuon nói:
em ko biết khu này thế nào nhưng chiều hôm qua là 1 con sông đúng nghĩa , audi Q7 thì bò rón rén , còn X5, porsche panemara, bim 7 , camry, tấp vào lề đứng xếp hàng ko dám đi , ngay trước the manor
Ù moá! Quá lãng mạng luôn:mad:
Chửi thề kinh thật. Bác HP là gương xấu cho anh em đấy nhá, cật lực phê bình :D:D

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
Hanh.Pham nói:
Mai mốt SG tiến tới chỉ còn 1 điểm ngập hà bác ui ... lo chạy tiếp kìa !!
Dọa người quá mợ ơi^. Mèo chắc giờ nằm trên cao nhìn mọi người thành cá hả ^^

Đường NHC khúc từ The Manor hướng Sg P thẳng ra bờ sông gần 15 năm trước là một hệ thống 2-3 cái ao liền kề nhau, rộng đúng bằng mặt đường bây giờ . Hình như trước đó là ụ tàu nên khá sâu. Lấp ao làm đường chắc không cẩn thận nên giờ lún và ngập như vậy.
SG P trước đây cũng là bãi kênh rạch, ụ tàu ngập nước và bị lau sậy phủ kín. Còn khúc bờ sông dưới chân cầu Thủ Thiêm bây giờ thì đất mềm đến nỗi em dùng gậy và đá cũng đào được cái lỗ chôn con chó của em. Giờ về thì đường xá còn nhận không ra nữa là mộ miếc.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Hanh.Pham nói:
Dưới Cần Thơ, Long Xuyên tát nước xong chưa hả mợ mà nói xấu Xìgòng thế :D

Hix! cote đường Nguyễn Hữu Cảnh đoạn Manor bi chừ thấp hơn mặt sông Sài Gòn cả mét, nếu có tôn lên em rằng cũng ngập nữa à.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.508
113
www.phindeli.com
Được cái hầm chui Nguyễn Hữu Cảnh không thấy ngập, bác nào thiết kế cái hầm chui này khá phết nhỉ?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
tuando nói:
Được cái hầm chui Nguyễn Hữu Cảnh không thấy ngập, bác nào thiết kế cái hầm chui này khá phết nhỉ?
hỏi HuySex đó bác :D
ban đầu rất nhiều người đặt ra câu hỏi này, còn bây giờ thì đã chứng minh được rồi đó.
hihi! cote khu này được cái là cao hơn cote mấy chỗ khác. Van 1 chiều thì tốt, Bơm thì khỏe, bởi vậy xung quanh nó mới ngập tè le đó

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
A_S nói:
Hanh.Pham nói:
Dọa người quá mợ ơi^. Mèo chắc giờ nằm trên cao nhìn mọi người thành cá hả ^^
Hì, em leo cây tập bắt chuột thôi. Mai mốt xứ em sông ngòi thành nước lợ cây cối chết hết, cá tôm chỉ để dành xuất khẩu thì người nghèo chắc chết thiệt bác ạ, em cũng lo lo thân em lắm, cứ nghe tin đập này đập kia là giật mình thon thót ...
bravia nói:

Thì em lập lại lời tiên đoán thôi mà, em có sáng tác ra câu ấy đâu.
Dưới bọn em ngập do triều cường nhưng thoát cũng nhanh do sông rạch còn kha khá nhiều, em chỉ sợ tương lai chục năm nữa con em nó bơi xuồng lủm bủm đi học mà lúc đó nhà chưa lên tầng được thì khổ đời em.

Còn mấy khúc ngập triền miên khói lửa của SG hiện giờ là "đến hẹn lại lên" hở bác ? Có tương lai nào hết ngập không ạ ?

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Hanh.Pham nói:
bravia nói:

Thì em lập lại lời tiên đoán thôi mà, em có sáng tác ra câu ấy đâu.
Dưới bọn em ngập do triều cường nhưng thoát cũng nhanh do sông rạch còn kha khá nhiều, em chỉ sợ tương lai chục năm nữa con em nó bơi xuồng lủm bủm đi học mà lúc đó nhà chưa lên tầng được thì khổ đời em.

Còn mấy khúc ngập triền miên khói lửa của SG hiện giờ là "đến hẹn lại lên" hở bác ? Có tương lai nào hết ngập không ạ ?
Lúc đó Sài Gòn sẽ là Vơ-ni-dơ của Châu Á đó mợ ơi. Em đang mơ về những ngày lãng mạng đó nè :D

Hạng B1
13/11/11
57
23
8
40
VNREAL
snhadat.com
Bác có biết mua nhà khu nào là tốt nhất hiện nay ko? khu miếu nổi, Phan xích long, hoa lan, hoa sứ, hoa hồng, hoa huệ... Đúng là khu của các loài hoa, rất thuận tiện cho giao thông, lên trung tâm quận 1, hay ra sân bay đều tiện, đi các quận, khác, tân bình, bình thạnh, 1,2,3... Gò Vấp, đều thuận tiện, Tóm lại liên kết vùng tốt, khu này hiện đầy đủ các tện ích sống: siêu thị, trường học quốc tế, bệnh viện, hồ bơi, sân đá banh.... bác xem thêm tý tiền sống ở đây là tuyệt nhất,
ở saigon hiện nay không chỗ nào là không ngập cả, mưa to kết hợp triều cường là đường thành sông, kể cả các quận trung tâm đã đầu tư cơ sở hạ tầng đồng bộ, bài bản...
bác rảnh ghé 142 Hoa Lan, P.2 Phú Nhuận, em đưa bác mấy căn, ông anh vừa mới xây xong 5 căn, giờ kẹt tiền muốn bán đây. Bác gọi em 0989776868 Thanks bác.
www.nhaban123.com

Hạng B1
7/6/11
85
0
0
38
Đợt mưa vừa rồi để lại nguyên cái ao đường Nguyễn Hữu Cảnh, chả chiếc ô tô nào dám đi, mỗi cô "diễn viên chân dài" mạnh mẽ vùng lên cho xe lội nước... Kết quả: "diễn viên chân dài" phải xuống xe lội nước cùng chiếc ô tô chết máy

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.508
113
www.phindeli.com
Hanh.Pham nói:

Giải pháp là làm đê bao giống Bangkok, nếu làm tốt thì chỉ ngập khi ... vỡ đê :D

Status
Không mở trả lời sau này.