Thảo Luật Chung Đất biển sao mà rẻ quá ?

Hạng C
7/9/18
723
5.921
93
From Anam Hội
Đúng rồi, 100t mới gọi là rẻ.
30 tỷ mà gọi là rẻ thì chỉ có cò vạc.
Đất tốt, giá chỉ 20 tỷ, 30 tỷ, 40 tỷ,...!!
Cò vạc thì 100 tỷ nó cũng vẫn rẻ với giá tốt!!!
Tốt giá, giá rẻ, sao thằng chủ không cầm đi mà bán làm gì cho thối tay.
Từ khi nhà đất bể mấy nay thì người ta rất là cảnh giác với việc cầm đồ của thằng khác nhả lại dù là bất kỳ giá nào chứ ở đó mà rẻ với đắt.
nhận định anh là nhứt cmnr.
Anh là đỉnh nhứt, là bậc hiền triết và là người minh chủ :D
nhứt anh.
Đất cát cũng là 1 loại hình kinh doanh đó anh, chứ ko phải tham đến mức có 1 mảnh giữ khư khư anh.
Đã là dân kinh doanh 1 lúc họ cầm vài chục mảnh là bình thường, nên mua rẻ bán rẻ là điều bình thường, còn loại nhứt như anh cả đời chắc được 1~2 mảnh nên cố tham bán đến mức cao chót vót.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
7/9/18
723
5.921
93
From Anam Hội
Thôi mợt
Năm 2040 về hiu, cần tiền đi du lịch, mang tài sản đi bán còn có giá trị phân nữa vì còn có 20 năm hết hạn. Sao ko tính vô :D
Vị trí nó thế, anh thích thì mua ko thì ko ai cấm chuyện quá hiển nhiên, anh cứ mò mặt ra các khu ven biển hồ tràm, vũng tàu, nha trang xách đích mà mua xem nó bao xiên :D

Còn dân chơi thì có this có that, người có nghề thì họ làm resort kinh doanh thu hồi vốn mấy hồi ( đó là bọn bốc phét hay nói) chứ em thì ko liên quan, ai làm gì được thì làm.
Ít ra nó ko phải trên rừng rú.
Vị trí cũng thuận lợi vì nằm trong vùng du lịch.
giá cũng 13 ko đến nỗi là 130 triệu/m2,

Hạng D
22/8/16
2.249
23.387
113
Vị trí nó thế, anh thích thì mua ko thì ko ai cấm chuyện quá hiển nhiên, anh cứ mò mặt ra các khu ven biển hồ tràm, vũng tàu, nha trang xách đích mà mua xem nó bao xiên :D

Còn dân chơi thì có this có that, người có nghề thì họ làm resort kinh doanh thu hồi vốn mấy hồi ( đó là bọn bốc phét hay nói) chứ em thì ko liên quan, ai làm gì được thì làm.
Ít ra nó ko phải trên rừng rú.
Vị trí cũng thuận lợi vì nằm trong vùng du lịch.
giá cũng 13 ko đến nỗi là 130 triệu/m2,
Ý mình là nói lí lẽ về số năm chết. Chớ dĩ nhiên ai mua là quyền của họ, luôn có phân khúc xứng đáng dành cho họ

• Sad
Reactions: vonam2016
Hạng C
7/9/18
723
5.921
93
From Anam Hội
Ý mình là nói lí lẽ về số năm chết. Chớ dĩ nhiên ai mua là quyền của họ, luôn có phân khúc xứng đáng dành cho họ

Bữa sau chắc mua chiếc "vê lót" chạy gờ ráp kiếm tiền ăn thì bị tay @Perenco nói xe ngon thế thì bọn mày giữ đấy chứ bán làm chó gì ?

Tay @Đi Đò thì bảo thôi còn có mấy chục năm nữa xuống lỗ rồi khỏi chạy :D

Hạng C
7/9/18
723
5.921
93
From Anam Hội
Bẻ lái lụa đấy em trai :)
đó là em nói vui thế, chứ thực ra tầm vài chục tỷ mua để đó mà ko sử dụng hiếm lắm.
Như bản thân em gặp nhiều case rồi, ít nhất cũng có cái gì đó cho thuê kiếm lại chút tiền ,còn đất trống phải có nghề mới làm

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng F
8/8/06
6.456
21.075
113
40
2065 anh chết cụ mẹ nó rồi có khi người mua cũng chầu ông bà ông vải.
Mà có khi lúc đó luật nó lại đổi, :|
Anh lo xa quá rồi đấy ^^.
Một cái anh đi mua quyền thuê lại
Và một cái anh mua tài sản nó khác nhau chứ anh.
2065 hết hạn thuê, bản chất tài sản này càng để lâu càng mất giá, nếu ko khai thác sớm để thu hồi vốn….

Hạng C
7/9/18
723
5.921
93
From Anam Hội
Một cái anh đi mua quyền thuê lại
Và một cái anh mua tài sản nó khác nhau chứ anh.
2065 hết hạn thuê, bản chất tài sản này càng để lâu càng mất giá, nếu ko khai thác sớm để thu hồi vốn….

Giờ mà mua đợi tăng giá khó lắm anh ơi.
Đất 5 năm qua nó phân lô nát cả Việt Nam rồi,
Giờ chỉ có các công trình người thật việc thật làm thôi, còn chuyện mua ngâm cũng được mà ngâm cùng lắm 1~2 năm thôi ngâm đến tận 10 năm 20 năm thì bản thân em chưa gặp bao giờ :|

Hạng F
8/8/06
6.456
21.075
113
40
Giờ mà mua đợi tăng giá khó lắm anh ơi.
Đất 5 năm qua nó phân lô nát cả Việt Nam rồi,
Giờ chỉ có các công trình người thật việc thật làm thôi, còn chuyện mua ngâm cũng được mà ngâm cùng lắm 1~2 năm thôi ngâm đến tận 10 năm 20 năm thì bản thân em chưa gặp bao giờ :|
Lý do ở VN bds vẫn là kênh giữ tiền và nhiều tốt vì nó ko hết hạn sử dụng như các loại thực phẩm hay các mặt hàng để càng lâu càng rớt giá, lại ko bị đánh thuế như nước ngoài….
Đất thuê luôn ko có giá, ngoại trừ thuê đất trong khu công nghiệp để sản xuất khi họ có sẵn ngành nghề sx.