Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
bác @makarity @dungdangdungde cho em hỏi hẻm 268 này quy cách xây dựng có bị áp xdm chừa trước sau k ? 3 căn xây rồi thì hoàn công ổn áp chưa ạ ?

Thanks 2 bác
Em cũng như bác thôi, thấy 3 căn đã xây có chừa phía sau, phía trước xây hết mà ko được đua ban-công ra vỉa hè cũng là 1 bất lợi so với mấy nơi khác. Để chắc chắc bác hỏi mấy hộ đã xây và phòng QLĐT quận BT.
Cùng nằm ở dãy này về phía đường ĐTT cách nay 2 năm họ xây hầm 1 loạt căn mà không hiểu vướng mắc pháp lý gì mà giờ họ đổ đất lấp kín lại. Nay mai họ bới lên xây lại thì chất lượng cũng kém đi vì sắt thép để lâu ngày cũng hoen gỉ nhiều.
Hẻm này đi ĐTT vô thường hay ngập nếu có mưa và triều cường, đi BL thì đỡ hơn nhưng lại xa chút. Do khu tái định cư phía sau dãy này chưa có nhà xây nên đêm về ở đây nghe âm thanh tiếng cầu kinh từ chùa Phước Thành vọng ra rõ lắm bác à!

Hạng C
25/4/15
610
664
93
44
Em cũng như bác thôi, thấy 3 căn đã xây có chừa phía sau, phía trước xây hết mà ko được đua ban-công ra vỉa hè cũng là 1 bất lợi so với mấy nơi khác. Để chắc chắc bác hỏi mấy hộ đã xây và phòng QLĐT quận BT.
Cùng nằm ở dãy này về phía đường ĐTT cách nay 2 năm họ xây hầm 1 loạt căn mà không hiểu vướng mắc pháp lý gì mà giờ họ đổ đất lấp kín lại. Nay mai họ bới lên xây lại thì chất lượng cũng kém đi vì sắt thép để lâu ngày cũng hoen gỉ nhiều.
Hẻm này đi ĐTT vô thường hay ngập nếu có mưa và triều cường, đi BL thì đỡ hơn nhưng lại xa chút. Do khu tái định cư phía sau dãy này chưa có nhà xây nên đêm về ở đây nghe âm thanh tiếng cầu kinh từ chùa Phước Thành vọng ra rõ lắm bác à!
cảm ơn 2 bác, ko gì quý hơn chia sẻ thông tin thực tế từ nguời trải nghiệm :D. Chúc 2 bác sức khỏe.

Chùa Phước Thành cầu kinh tầm thời gian nào bác nhỉ ? à với đằng sau hẻm này có khu đất trống, nghe bảo là xây chung cư của Đại Phúc thì k rõ phải k nữa

Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
cảm ơn 2 bác, ko gì quý hơn chia sẻ thông tin thực tế từ nguời trải nghiệm :D. Chúc 2 bác sức khỏe.

Chùa Phước Thành cầu kinh tầm thời gian nào bác nhỉ ? à với đằng sau hẻm này có khu đất trống, nghe bảo là xây chung cư của Đại Phúc thì k rõ phải k nữa
Họ cầu kinh khi có việc thì bất kể giờ giấc bác à, có đêm 7, 8h tối em đi qua thì thấy tiếng cầu kinh nghe buồn não ruột ạ.
Khu đất trống là của Cty Dịch vụ công ích Quận BT, đã hoàn thành xong hạ tầng chờ bố trí tái định cư có kích thước 4 x 20 mà bây giờ thay đổi thế nào em cũng ko rõ.

Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
chỗ bác nói tái định cư là miếng đất số 1 hay số 2 dị bác ? em thấy mảnh số 2 to lắm,
Số 2 đó bác, chạy suốt từ mặt tiền ĐTT tới giáp chùa PT luôn á! Số 1 là đất của ĐP nơi có đặt văn phòng tạm đó, giáp đường còn đất của dân chưa đền bù xong nên ĐP bỏ cỏ mọc đó mà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HoangQuan25
Hạng C
27/12/18
704
984
93
35
dạo này thấy máy quán ven sông cuối đường cũng dông ghê, bữa có ghé quán đẩu camping đong nghẹt lun

Hạng D
16/7/19
1.162
3.881
116
Sáng nay đạp xe ở APD ra ngã 3 sông SG ngó sang bên kia thấy gpmb bờ sông VT từ khúc Đẩu Camping đi ngược lên rồi

Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
Sáng nay đạp xe ở APD ra ngã 3 sông SG ngó sang bên kia thấy gpmb bờ sông VT từ khúc Đẩu Camping đi ngược lên rồi
Chỗ đó toàn đất trống bác à. Mấy hàng quán xây lán sát bờ sông để kinh doanh cũng là đất công luôn. Giờ làm đường thì nhà nước lấy lại thôi ko phải đền bù gì bác ah!

• Like
Reactions: bavi602
Hạng B1
18/1/23
86
52
18
42
Chỗ đó toàn đất trống bác à. Mấy hàng quán xây lán sát bờ sông để kinh doanh cũng là đất công luôn. Giờ làm đường thì nhà nước lấy lại thôi ko phải đền bù gì bác ah!
Nhưng mà đã làm gì chưa nhỉ chứ Đẩu nó lấn ra tít ngoài mà. Còn hàng xóm kế bên c nó còn ráp cả hàng rào sắt

Hạng C
13/5/16
540
1.452
93
53
Nhưng mà đã làm gì chưa nhỉ chứ Đẩu nó lấn ra tít ngoài mà. Còn hàng xóm kế bên c nó còn ráp cả hàng rào sắt
Đẩu mới sửa lại phần trong lộ giới thôi ạ, thấy các hộ khác vẫn kinh doanh bình thường nên giờ Đẩu cũng đưa mặt bằng ra sát bờ sông luôn, có điều làm dù di động chứ ko làm khung sắt như trước kia nữa.
Từ quán Đẩu chạy ngược lên tới nhà C thì mặt bằng là đất trống hết, trước đây em thấy họ đã khoan nhồi chống lún rồi, giờ chắc san ủi lấy mặt bằng để tập kết vật liệu thi công chăng?
Những nhà còn đang kinh doanh hay ở ổn định thì chỉ khi nào họ làm đường thì mới giải tỏa C à, còn khi đóng cọc bờ kè thì cũng chưa ảnh hưởng lắm. Lúc đóng thì dọn dẹp tránh xa chút, đi qua đoạn khác thì lại trở về bình thường mà.

• Like
Reactions: kimanh1503